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HALMASHAURI YA WILAYA KARAGWE. 
MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA 

KWENYE UKUMBI WA MIKUTANO WA KITUO RAFIKI CHA VIJANA (ANGAZA) 
TAREHE  27/07/2017. 

WAJUMBE.  

S/N. JINA KAMILI KATA  CHEO 

1. Mh. Wallace Mashanda Nyaishozi  Mwenyekiti 

2. Mh. Dawson .P. Byamanyirwohi Rugera  Mjumbe   

3. Mh. Jovitha Kombe V/M Nyabiyonza Mjumbe  

4 Mh. Fideli B. Mugabo Bweranyange Mjumbe  

5. Mh. Jane A. Bilaro V/M Nyaishozi Mjumbe  

6. Mh. Prisca .K. Busenene V/M Kibondo Mjumbe  

7. Mh. Genegeva J. Kanyiginya V/M Kituntu Mjumbe  

8. Mh. Magnus Kamugisha Cheusi Kibondo Mjumbe  

9. Mh. Zidina T. Murushid Kituntu Mjumbe  

10. Mh. Charles B. Beichumila Nyakahanga Mjumbe  

11. Mh. Joyce M. Aenda V/M Kayanga Mjumbe  

12. Mh. Justin T. Fidelis Nyakabanga Mjumbe  

13. Mh. Evalista Sylivesta Kiruruma  Mjumbe  

14. Mh. Josephat B. Kinyina Nyabiyonza Mjumbe  

15. Mh. Adrian R. Kobushoke Rugu Mjumbe  

16. Mh. Edward E. Mpaka Ndama  Mjumbe  

17. Mh. Wilbard R. Abdallah Igurwa Mjumbe  

18. Mh. Vaileth J. Kakuba  V/M Nyabiyonza Mjumbe  

19. Mh. Mzakiru Mussa Kamagambo Mjumbe  

20. Mh. Leonard K. Ruhuna Chanika  Mjumbe  

21. Mh. Felix R. Mkuchu Ihembe Mjumbe  

22. Mh. Xavery F. Buguzi Nyakakika Mjumbe  

23. Mh. Adventina C. Kahatano Kayanga  Mjumbe  

24. Mh. Rwamuhangi S. Mugasha Kayanga  Mjumbe  

25. Mh. Aneth K. Bagonza V/M Kihanga  Mjumbe  

26. Mh. Novart Kishenyi Chonyonyo Mjumbe  

27. Mh. Vallace R. Kasumuni Nyakasimbi Mjumbe  

28. Mh. Aristides. B. Muliro Bugene  Mjumbe  

29. Mh. Joackim January Ihanda Mjumbe  

30 Mh. Sabby Rwazo Kanoni Mjumbe 

31. Mh. Innocent Bashungwa Mbunge- jimbo la Karagwe Mjumbe  

31 Ndg. Godwin M. Kitonka Mkurugenzi Mtendaji  Katibu  
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WATAALAM. 
 

S/N JINA KAMILI WADHIFA 

1. Ndg. Kiwango R. A.  Kaimu, Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji 

2 Ndg. Jackson Mwakisu  Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala 

3 Ndg. Paschal Thomas  Mkuu wa Chuo KDVTC 

4 Ndg. Innocent Mwalo Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi  

5 Ndg. Edina Kabyazi  Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Ustawi wa Jamii  

6. Ndg. Ashura Kajuna Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi 

7. Ndg. Kulwa Mkwama  Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi 

8. Ndg. Adam Salum   Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushiirika 

9. Ndg. Bernard Essau  Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili 

 10. Ndg. P. R. Rweyendera Mkuu wa Idara ya Mazingira na usimamizi wa taka ngumu 

11. Eng. Ludovick Mtagurwa Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi  

12 Ndg. Edius Rwangoga  Mratibu TASAF 

13. Ndg. Rajab Khasimu  Mkuu wa Kitengo cha Ufugaji Nyuki 

14. Ndg. Upendo Rweyemamu   Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari 

15. Ndg. Donati Bunonosi   Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi  

16 Eng. Wolta Kirita  Mkuu wa Idara ya Maji 

17 Ndg. Benjamin Kawamala  Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara 

18 Ndg. Anita Constatine  Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na Ugavi 

19 Ndg. Peter K. Evarister  Afisa Biashara  

20 Ndg. Beatrice Laurent  Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya 

21 Ndg.Robert Mugendi  Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi  

22 Ndg. Devotha Tibanywana  Kaimu Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Mji mdogo wa Kayanga 

23 Ndg. Wilking Shuma Meneja maji Mjini 

24.  Ndg. Moris Muliro Mtakwimu  

 
WAALIKWA. 

S/N JINA KAMILI WADHIFA/ANAKOTOKA 

1. Mh.  Mustafa S. Kijuu Mkuu wa Mkoa Kagera 

2. Mhe. Godfrey Mheluka Mhe. Mkuu wa Wilaya 

3 SSP. Boaz Rugayi   D.P.O 

4. Ndg. Innocent Nsena  Katibu tawala (W) 

5  Ndg. Robinson Mutafungwa M/Kiti CCM (W) 

6 Ndg. Mary H. Kamanda   Katibu CCM  (W) 

7. Ndg. Jovinus Ezekiel  Radio KARAGWE 

8. Ndg. Rashida Mfaume  For. DCB 
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9. Ndg. Ivo Ndisanye Katibu wa Mbunge 

10. Ndg. Romanus Msafiri  DSO 

11. SSP. Mika Makanja OCD – Karagwe  

12 Cpt. S. K. Hango MJA 

13 Ndg. Ellen Magambo Redio KWIZERA 

14 Ndg. Leopold Ngirwa Mkaguzi wa Ndani-RS 

15. Ndg. Costantine Mabirika Mkaguzi Mkuu wa Nje-NAO 

16. Ndg. Pius Ngaiza FMO-RS 

17. Ndg. Rajab A. Kiravu Mkaguzi wa Nje-NAO 

18. Ndg. Thomas James Katibu wa RC 

19. Ndg. Athuman Hussein Mlinzi wa RC 

 
 
MAAFISA TARAFA 
  

S/N JINA KAMILI TARAFA  

1. Ndg. Erasto Hajanja Nyabiyonza  

2. Ndg. Medard Baletwa Nyaishozi  

3. Ndg. Nyangele Makunenge  Kituntu  

4 Ndg. Rozalia Njiani Bugene 

5. Ndg. Gratian Kikabiha Nyakakika  

 
SEKRETARIETI. 

1. Wilson Byarugaba 
2. Joyce  Kitundu 

 
DONDOO 

1. Kufungua kikao 

2. Kupokea salamu kutoka Serikali Kuu 

3. Kujadili Hoja za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Halmashauri zilizoishia 

tarehe 30 Juni 2016. 

4. Kufunga Kikao 

 

KUMB. NA. 100/2016/2017/9 - KUFUNGUA KIKAO 
Kabla ya kufungua kikao Katibu aliwakaribisha wajumbe na kufanya utambulisho kwa wageni 
waliohudhuria toka Mkoani. 
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Akifungua kikao Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na wageni walioalikwa na kuwataka 
kuchangia kwa makini mawazo yao ili kufanikisha kikao. 
 
Alipongeza Menejimenti na Waheshimiwa Madiwani pamoja na uongozi wa Wilaya kwa 
kuendelea kutekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo.  
 
Alipongeza Menejimenti, Waheshimiwa Madiwani na wadau wengine kwa ushirikiano 
uliwezesha Halashauri kupata Hati inayoridhisha na aliionesha kwa wajumbe.  
 
Alisisitiza kuwa Hoja za Ukaguzi zinachangiwa na baadhi ya changamoto ikiwa ni pamoja na 
upungufu uliokithiri wa watumishi na  upungufu wa rasilimali fedha.  
 
Aliipongeza Serikali kwa kuendelea kutoa fedha kwa ajili yaujenzi wa  Kituo cha Afya Kayanga 
ambao unaendelea.  
 
Kikao kilifunguliwa mnamo saa 5:37 asubuhi.  
 
 
KUMB. NA. 101/2016/2017/9 - KUPOKEA SALAMU KUTOKA SERIKALI KUU 

 

Akimkaribisha Mgeni rasmi, Mhe. Mkuu wa Wilaya aliishukuru Serikali kwa fedha za ujenzi wa 

kituo cha Afya Kayanga. Aidha aliwapongeza Waheshimiwa Madiwani na wadau mbalimbali 

kwa utekelezaji wa majukumu ya kila siku na miradi ya maendeleo.  

 

Akitoa salamu zake Mhe. Mgeni Rasmi, Mkuu wa Mkoa wa Kagera alieleza kuwa kikao hiki ni 

mwendelezo wa Agizo la Mhe. Rais likifuatiwa na maelekezo ya Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais  

TAMISEMI  kuwa Kila Mkuu wa Mkoa ahakikishe anashiriki kikamilifu katika kikao maalum cha 

kujadili Hoja za CAG na kutoa ushauri na maagizo juu ya hoja zinazojitokeza.  

 

Aliipongeza Menejimenti, watumishi na Waheshimiwa Madiwani kwa utendaji kazi mzuri 

uliowezesha Halmashauri kupata Hati ya Kuridhisha kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 

Juni 2016 tofauti na mwaka uliopita ambapo Halmashauri ilipata Hati ya Mashaka. 

 

Alibainisha baadhi ya kasoro zilizojitokeza katika ukaguzi wa mwaka 2015/2016 ikiwa ni pamoja 

na utekelezaji hafifu wa hoja za miaka ya nyuma na maagizo ya Kamati ya Bunge, ukusanyaji 

mdogo wa mapato, utekelezaji wa miradi ya maendeleo kutokamilika kwa wakati na kutumia 
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fedha za miradi tofauti na miradi iliyoidhinishwa, usimamizi wa mikataba na upelekaji wa fedha 

za mfuko wa wanawake na vijana usiokamilika kama ilivyoagizwa.  

 

Baada ya kuainisha changamoto hizo alitoa maagizo kama ifuatavyo. 

 Utekelezaji wa taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Seikali, inakuwa 

ajenda ya kudumu katika vikao vya Menejimenti na vikao vya Kamati ta Fedha, Uongozi 

na Mipango.  

 Kuhakikisha mifumo ya udhibiti wa Ndani inaimarishwa kwa kuwatumia kikamilifu 

wakaguzi wa Ndani wa Halmashauri katika kufanya tathimini ya ufanisi wa mifumo yote 

ya Halmashauri na kuchukua hatua stahiki 

 Kamati ya Ukaguzi iwezeshwe kikamilifu ili kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi zaidi.  

 Halmashauri ibuni vyanzo vipya vya mapato ili kuongeza mapato ya ndani pia 

kuhakikisha mfumo wa kielektroniki wa kukusanya Mapato unafanya kazi kikamilifu.  

 Menejimenti kufanya uchambuzi wa mikataba yote na kubainisha mikataba yenye 

vipengele vinavyoweza kuathiri maslahi ya Halmashauri na kuchukua hatua stahiki, 

ikiwemo kurekebisha vipengele hivyo kwa kusingatia ushauri utakaotolewa na Katibu 

Tawala wa Mkoa.  

 Mfuko wa wananwake na vijana utengewe fedha kama inavyoelekezwa.  

 Kuchukua hatua za kimidhamu na kisheria zilizochukuliwa kwa watumishi na wote 

waliosababisha kwa namna yoyote kasoro zilibainika katika ukaguzi na taarifa itolewe 

kwa Katibu Tawala wa Mkoa.  

Salamu kutoka kwa Mhe. Mbunge. 

Akitoa salamu aliipongeza Serikali kwa kutoa fedha za miradi mbalimbali ya maendeleo 

ukiwemo mradi Kituo cha Afya Kayanga. Alitoa ombi kwa Mhe. Mkuu wa Mkoa juu ya ufuatiliaji 

wa taratibu zinazotakiwa kufuatwa ngazi ya Mkoa,  ili kuomba vibali kwa ajili ya kufunguliwa kwa 

Zahanati za Ihembe, Rubare na Kategire. Aidha alitoa taarifa ya watumishi wapatao 152 waliopo 

Hospitali ya Nyakahanga kutopokea mishahara kwa kipindi cha miezi mitatu.  

 

Alitoa ombi kwa Serikali ya Mkoa kuruhusu kupatiwa leseni Wilayani badala ya Mkoani kwa 

madereva wa ‘bodaboda’. 

Kuhusu upungufu mkubwa wa watumishi hususani kwa Idara za Afya na Elimu alitoa ombi kwa 

Serikali kufikiria jambo hilo ili kuwezesha shughuli za Serikali kuendelea kufanyika kwa ufasaha.  
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Aliipongeza Shule ya Sekondari Bugene kwa kushika nafasi ya nne ngazi ya Mkoa katika ufaulu 

wa kidato cha sita, na kuomba Serikali isaidie ujenzi wa Maktaba ili kuongeza ufaulu wa 

wanafunzi.  

 

KUMB. NA. 102/2016/2017/9 - KUJADILI HOJA ZA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA 

HESABU ZA HALMASHAURI ZILIZOISHIA TAREHE 30 JUNI 2016. 

 

Hoja 2.1.1 - kuhusu ufanisi katika mapato 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa Halmashauri iongeze mashine za POS ili kudhibiti 
na kuongeza mapato ya ndani.   
 

Hoja na 2.1.1 (b) – kuhusu fedha za matumizi ya kawaida 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha.  
 
Hoja 2.1.2 -  ufanisi katika masuala ya matumizi 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja na 2.1.2 (b)  kuhusu matumizi ya fedha za miradi ya maendeleo 

Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.2.1 kuhusu ukaguzi wa taarifa za fedha. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.2.2 kuhusu madeni (wadai) ya muda mrefu TSh. 1,046,569,000/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.2.3 kuhusu malinganisho ya muda mrefu katika taarifa  za usuluhishi wa benki. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 

Hoja 2.3.1 kuhusu mashauri yaliyoko mahakamani 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 



7 

 

Hoja  2.4.1 kuhusu Usimamizi wa Manunuzi na Mikataba 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.5.1 kuhusu Menejimenti ya Rasilimali watu na Mishahara 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.5.2 kuhusu Mishahara iliyohamishiwa BoT moja kwa moja toka akaunti za Watumishi na 
hakuna stakabadhi ya kukiri mapokezi toka kwa Mlipwaji TZS. 23,261,120.00 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.5.3 kuhusu Malipo ya Mishahara kwa Watumishi ambao ajira yao Serikalini ilisha 
hitimishwa TZS. 57,035,150.00 
Maoni ya Baraza-wajumbe waliagiza Menejimenti iendelee kufanya ufuatiliaji ili fedha hizo 
zirejeshwe.  
 

Hoja 2.6.1 kuhusu masuala ya utawala 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
 

Hoja 2.7.1 kuhusu Mafuta yaliyotumika katika magari bila kuandikwa katika vitabu vya magari 
husika TZS. 2,570,560. 
Maoni ya Baraza-wajumbe waliagiza ufuatiliaji uendelee na hatua za kinidhamu na kisheria 
zichukuliwe.  
 
Hoja 2.8.1.1 kuhusu Udhaifu ulioonekana katika matumizi ya Mfumo wa Taarifa za Makusanyo 
ya Mapato ya Serikali za Mitaa 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.1.3 kuhusu Mapato amabayo hayajathibitishwa kupelekwa Benki TZS.1,546,100.00 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
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Hoja2.8.2.1 kuhusu Fedha iliyokopwa katika akaunti ya Amana kwa ajili ya kulipa matumizi ya 
kawaida isiyorejeshwa  – TZS 27,572,817 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.2.2 kuhusu Malipo yaliyofanyika katika akaunti ya Amana bila kutaja stakabadhi husika 
iliyoweka fedha hizo – TZS 194,867,120 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza Menejimenti kusimamia utunzaji wa  nyaraka zote za 
Serikali.  
 
Hoja 2.8.2.3 kuhusu Masurufu yasiyorejeshwa – TZS 35,899,510 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza Menejimenti kusimamia urejeshwaji wa masurufu ndani 
ya siku 14 zilizoainishwa kisheria.  
 
Hoja 2.8.2.4 kuhusu Kukosekana kwa hati za Malipo – TZS 11,136,901 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.2.5 kuhusu Matumizi ya fedha ambayo vielelezo havijitoshelezi – TZS 90,802,576 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa  wazabuni waelimishwe kuwasilisha risiti za 
mapokezi ya fedha kabla ya kukabidhwa fedha zao.  
 

Hoja2.8.2.6 kuhusu Matengenezo ya gari (SM 3495) yalifanyika kwa fedha taslimu kwa mtu 
binafsi, bila kupata idhini kutoka TEMESA – TZS 5,313,000/- 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.2.7 kuhusu Fedha za Afya na Elimu zilipokelewa katika akaunti ya Matumizi Mengine 
hazikuhamishwa kwenda kwenye akaunti husika – TZS 64,063,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliazimia kuwa mchanganuo wa fedha hizo uwasilishwe kwenye 
kikao kijacho cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.  
 
Hoja 2.8.2.8 kuhusu Kutohamishwa kwa fedha za Posho ya kuitwa kazini kutoka akaunti ya Sekta 
ya Afya – TZS 19,101,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
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Hoja 2.8.2.9 kuhusu  Fedha za Posho ya kuitwa kazini imelipwa zaidi ya fedha zilizohamishwa 
kwa TZS 11,959,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliagiza ufuatiliaji ufanyike na taarifa itolewe kikao kijacho  cha 
Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.  

 
Hoja 2.8.2.10 kuhusu Kutumia fedha za Likizo kiasi cha TZS 8,826,800 kwa matumizi mengine 
bila kuomba idhini pamoja na kuwepo kwa madai ya likizo ambayo hayakulipwa yenye thamani 
ya TZS 11,974,600 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.2.11 kuhusu Kutumia fedha za Mitihanai ya Sekondari kwa kazi nyingine bila kupata 
idhini kutoka Kamati ya Fedha na Hazina/Ofisi ya Rais – TAMISEMI – TZS 22,870,970. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha. 
 
Hoja 2.8.2.12 kuhusu Stahiki ya Samani kulipwa nje ya Bajeti – TZS 14,000,000 na Stahiki ya 
Simu kulipwa kwa afisa asiyestahili – TZS 6,790,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliagiza kuwa fedha hizo zirejeshwe kabla ya mwezi wa nane.    
 
Hoja 2.9.1.1 kuhusu Kutoletwa kwa fedha za Ruzuku ya Miradi ya Maendelo (LGCDG) – TZS 
587,536,366 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
 
HOJA ZINGINE 

 
Hoja 2.10.1.1 kuhusu Mradi wa Umwagiliaji (DIDF) Kutotumika kwa fedha – TZS 184,000,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 

Hoja 2.10.2.1 kuhusu Mradi wa Kuthibiti Ukimwi – NMSF Mapitio ya taarifa za Fedha 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja 2.10.3 kuhusu Mfuko wa Maendeleo wa Jimbo 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.10.4.2 kuhusu Mpango Maalum wa Elimu ya Sekondari awamu ya II (MMES II) - SEDP II 
Kukosekana kwa hati miliki za maeneo kwa shule za Sekondari Nyakasimbi, Ruhinda, Kawela 
na Nyakasimbi 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.10.5.1 kuhusu Mchango pungufu katika Mfuko wa Wanawake na Vijana – TZS 
86,437,400 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.10.5.2 kuhusu Mikopo isiyorejeshwa ya vikundi vya Wanawake na Vijana – TZS 
59,805,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
HOJA ZA MIAKA YA NYUMA  
 
Hoja 2.2.5.3 - 2011/12 kuhusu Kuchelewa kwa huduma ya ujenzi wa mradi wa umwagiliaji 
Mwisa 
TZS. 586,037,278/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza Mkandarasi alipwe malipo yake kwa mwaka wa fedha 
2017/2018 kwakuwa aliwekwa kwenye bajeti.  

 
Hoja 2.2.6.4 - 2011/12  kuhusu Kutokusanya asilimia 20% ya Kodi ya ardhi  TZS.3,419,555/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliagiza kuwa barua ya kudai hizo fedha iandikwe na kutumwa 
kukumbushia 
 
Hoja 2.2.7.7  2011/12 kuhusu Kutorejeshwa kiasi cha TZS. 4,023,800 katika Akaunti ya Amana. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.2.7.10 2011/11 kuhusu Matumizi  yasiyofaa katika miradi ya maendeleo 
TZS.690,141,741 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa stakabadhi hizo zionekane ili zipitiwe na wakaguzi.  
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Hoja2.2.7.11 - 2011/12 kuhusu Kodi (VAT) iliyolipwa katika mradi wa kilimo uliyosamehewa kodi – 
TZS.10,548,671 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.2.8.1 -2011/12 kuhusu Kutorejesha Hazina mishahara ambayo haikulipwa TZS. 17,071,777 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.3.9.2 - 2012/13 kuhusu Kukosekana kwa stakabadhi za kukiri mapokezi kutoka Hazina 
kwa mishahara  ambayo haikulipwa  TZS. 68,632,114 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza ufuatiliaji uendelee kufanyika ili stakabadhi husika 
zipatikane.  
 
Hoja2.3.10.1-2012/13 kuhusu Kukamilika ofisi ya Mbunge wa karagwe, lakini bado haijaanza 
kutumika 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
 
Hoja 2.3.13.3-2012/13 kuhusu Kutokamilika ukarabati wa mradi wa maji Kakiki TZS.21,000,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.3.13.4-2012/13 kuhusu Kutokamilika ujenzi wa nyumba  (moja kwa mbili) katika chuo cha 
ualimu Karagwe TZS.41,000,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.3.10.1- 2012/13 kuhusu Mchango wa 20% wa Halmashauri kwenda Vijijini kutohamishwa 
kiasi cha TZS. 25,607,246 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.3.15.3.1-2012/13 kuhusu Kiasi cha TZS. 311,298,654 mchango wa Halmashauri katika 
mfuko wa wanawake na vijana kutolipwa. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja 2.3.13.2- 2012/13 kuhusu Salio la mikopo ya Wanawake na Vijana kiasi cha TZS. 18,080,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.3.15.5- 2012/13 kuhusu Uhamisho wa fedha ya Ruzuku TZS. 57,887,500 kwenda Shule za 
Msingi kutothibitishwa 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 

Hoja 3.3.1.1-2013/14 kuhusu Kutokuwepo uhakika wa kupeleka Benki kiasi cha Tzs 19,523,000/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.2.2- 2013/14 kuhusu Fedha zilizokopwa toka akaunti ya amana tzs 115,514,626/= bila 
kurejeshwa hadi wakati wa ukaguzi 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.8.1- 2013/14 kuhusu Mishahara ambayo haikulipwa (Unclaimed salaries) kutorejeshwa 
Benki kuu Kiasi cha TZS 32,053,167. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.9.1-2013/14 kuhusu Ufanisi katika miradi ya -(LGCDG). Kutorejesha kiasi cha TZS 
223,088,320 katika mfuko LGCDG. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.10.1.1-2013/14(ASDP) kuhusu Kuchelewa kununuliwa kwa mashine ya kukoboa kahawa 
na ujenzi wa nyumba ya mashine – TZS 124,905,960 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.10.3.1-2013/14(HBF) kuhusu Matumizi yasiyoidhidhinishwa ya fedha za Mfuko wa pamoja 
wa Afya (Basket Fund) zilizokuwa kwenye akaunti ya Miradi ya Maendeleo – TZS 76,894,325 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja 3.3.10.3.2-2013/14(HBF) kuhusu Kuletwa kwa dawa na vifaa tiba pungufu zilizonunuliwa 
kutoka MSD – TZS 19,236,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa vielelezo husika viwasilishwe kwa wakaguzi ili hoja 
ifungwe.  
 
Hoja 3.3.10.2-2013/14 kuhusu Kutorejesha matumizi ya kiasi cha TZS14,351,900 katika mfuko wa 
afya ya jamii (CHF). 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.10.4- 2013/14 kuhusu Asilimia 10% za makusanyo ya ndani kiasi cha TZS 90,231,700 
kutopelekwa katika mfuko wa Vijana na kinamama. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza Menejimenti ioneshe upelekaji wa fedha hizo kwa 
mwaka wa fedha 2016/2017 kwa Wakaguzi ili kuomba kufuta hoja hiyo.  
 
Hoja3.3.10.5- 2013/14 kuhusu Mikopo isiyojeshwa katika mfuko wa Wanawake na Vijana – TZS 
18,162,200 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 3.3.11.1-2013/14 kuhusu Upungufu wa Miundombinu shuleni 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.5.2- 2014/15 kuhusu Magari yasiyotengenezeka kukaa muda mrefu 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.7.1- 2014/15kuhusu Upungufu wa watumishi  1,191 katika Halmashauri ya wilaya ya 
Karagwe 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.7.2- 2014/15 kuhusu Mishahara iliyolipwa kwa watumishi ambao wamestaafu, kufa ama 
kuacha kazi TZS 9,340,960 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa wahusika warejeshe fedha hizo, aidha wakikaidi 
wachukuliwe hatua za kisheria.  
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Hoja 2.9.1.1- 2014/15 kuhusu Mapungufu yaliyobainishwa kwenye mfumo wa Kihasibu. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.9.1.4.1-2014/15kuhusu Tofauti iliyojitokeza kati ya mafuta yaliyopokelewa idara ya Afya na 
kiasi kilichoingizwa kwenye leja. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa wahusika wawasilishwe vielelezo ili hoja ifungwe.  
 
Hoja 2.10.1.1-2014/2015 kuhusu Makusanyo ya ushuru wa ardhi hayakupelekwa Wizara ya Ardhi – 
TZS 35,392,639 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliazimia kuwa Halmashauri irejeshe fedha hizo Wizarani kwa 
mwaka wa fedha 2017/2018,  ili ianze mkakati wa kudai Wizara  ruzuku zinazotakiwa 
kurejeshwa tena Halmashauri.  
 
Hoja 2.10.1.2-2014/2015 kuhusu Kodi ya Ardhi haikupokelewa kutoka Wizara ya Ardhi, Nyumba na 
Maendeleo ya Makazi - TZS.25,452,682 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.10.1.3-2014/2015 kuhusu Wakati wa Ukaguzi kitabu kimoja hakijapatikana. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.10.1.4-2014/2015 kuhusu Mapato ambayo hayajakusanywa kutoka kwa Mawakala wa 
Mapato wa Halmashauri - TZS.16,906,157.00 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
 
Hoja 2.10.2.3-2014/2015 kuhusu Malipo nje ya bajeti TZS. 7,009,000.00 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.11.1.1-2014/2015 kuhusu Kutojulikana na Matumizi ya fedha za SEDP kiasi cha 
TZS.90,624,621 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja2014/2015 (ROAD FUND) (a) kuhusu Malipo yaliyofanyika kwa mtu mwingine tofauti na Jina la 
Mzabuni lililosajiliwa – TZS 13,923,804 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja Hoja2014/2015 (ROAD FUND) (b)  kuhusu Upungufu wa Watumishi 15 katika Idara ya Ujenzi 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja2014/2015(ASDP) (a) kuhusu Mapungufu yaliyobainishwa katika mkataba wa ukamilishaji wa 
ujenzi wa nyumba ya watumishi katika kituo cha Kilimo cha Kata ya Bweranyange – TZS 
29,926,886 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja2014/2015(ASDP) (b)kuhusu Upungufu wa Watumishi 126 katika Idara ya Kilimo 

Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 

Hoja 2014/2015(HBF) (a) kuhusu Nyaraka za mikataba hazikuwasilishwa wakati wa ukaguzi – TZS 
8,003,365 Halmasahuri inasisitizwa kuandaa na kuwasilisha majibu kwa ajili ya uhakiki 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2014/2015(HBF) (b) kuhusu Kazi zilizopangwa hazikufanyika pamoja na kupokelewa kwa 
fedha zote – TZS 17,669,583 Halmasahuri inasisitizwa kuandaa na kuwasilisha majibu kwa ajili 
ya uhakiki 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.12.3.1-2014/2015 kuhusu Fedha zilizokopwa kwa ajili ya kuendesha zoezi la uchaguzi Mkuu 
wa Serikali za Mitaa 2014  zisizorejeshwa kiasi cha TZS.32,634,179 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.12.4.1-2014/2015 kuhusu Halmashauri kutochangia kwenye Mfuko wa Wanawake na Vijana 
kutokana na Mapato yake ya ndani – TZS 16,282,423 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja2.12.4.2-2014/2015 kuhusu Mikopo inayodaiwa vikundi vya akina Mama na Vijana -
TZS.7,810,000 
Maoni ya Baraza- wajumbe walishauri kuwa elimu juu ya dawati la uwezeshwaji ngazi ya Wilaya 
itolewe katika kikao cha Baraza lijalo ili wajumbe wapate uelewa wa pamoja.  
 
Hoja 2.12.5.1-2014/2015 kuhusu Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba vya maabara kutokamilika 
ndani ya muda uliopangwa 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.12.5.2-2014/2015 kuhusu Upungufu wa walimu wa masomo ya sayansi na mafundi sanifu 
(Science Teachers & Laboratory Technicians) 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 2.12.5.3-2014/2015 kuhusu Vifaa vya ujenzi wa maabara vilinunuliwa zaidi ya mahitaji -
TZS.14,088,979/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 

Hoja 2.12.62014/2015-kuhusu Upungufu wa miundombinu ya shule. 

Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
 

MAAGIZO YA KAMATI YA BUNGE YA HESABU ZA SERIKALI ZA MITAA (LAAC) 
 
Hoja 2 kuhusu Uongozi wa halmashauri kuhakikisha kiasi cha TZS 566,088,999/= ambacho 
hakijahamishwa katika mfuko wa Vijana na wanawake na kiasi cha TZS 25,607,247/= asilimia 
20% za vijiji kwa mwaka wa fedha 2013/2014. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walisisitiza kuwa fedha ya mfuko wa wanawake na vijana iwe 
inatengwa yote kama ilivyoelekezwa. Aidha Menejimenti ioneshe mchanganuo namna 
ilivyopeleka fedha hizo kwa mwaka 2016/2018 ili kuomba hoja ifungwe.  
 
Hoja 3 kuhusu Uongozi wa Halmashauri kuchukua hatua za makusudi kujenga uwezo katika 
ukusanyaji wa mapato kwa kutumia mawakala. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
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Hoja 4 kuhusu RAS-Kagera kushirikiana na uongozi wa Halmashauri kufuatilia fedha ambazo 
hazikupokelewa na Halmashauri – TZS 73,228,800 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 5 kuhusu Uongozi wa Halmashauri kufuatilia fedha za uuzaji wa magari ambayo yalikuwa 
katika yadi ya Halmashauri. 
Maoni ya Baraza- wajumbe waliazimia kuwa mhusika awasilishe vielelezo ndani ya siku 14.  
 
Hoja 7 kuhusu Uongozi wa Halmashauri uhakikishe ujenzi wa umwagiliaji Mwisa unakamilika na 
kamati ya Bunge LAAC wanatembelea mradi huo kabla ya mwezi wa kwanza, 2014. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 9 kuhusu Uongozi wa halmashari kurejesha kiasi cha TZS 365,141,741 ambazo zilitumika 
kinyume cha sheria, kwa kuombea kibari cha kuharalisha sha matumizi hayo kutoka baraza la 
Madiwani. Na kutuma nyaraka za marejesho ya fedha katika ofisi ya mkaguzi kwa uhakiki. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja 10 kuhusu RAS-Kagera kwa kushiriakana na Wizara ya fedha Hazina kufuatilia kiasi cha 
fedha TZS 200,000,000/= ambazo hazikupokelewa na Halmashauri ya wilaya ya Karagwe, na 
kutuma vielelezo kwa mkaguzi mkazi kwa uhakiki. 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Hoja kuhusu Uongozi wa Halmashauri kuwasirisha nyaraka kwa mkaguzi mkazi za urejeshaji 
Hazina mishahara ambayo haijalipwa (unclaimed salaries) kiasi cha TZS 17,071,777/= 
Maoni ya Baraza- wajumbe walikubaliana na majibu ya Menejimenti na maoni ya Kamati ya 
Fedha 
 
Baada ya jupitia hoja zote Mhe. Mkuu wa Mkoa aliagiza na kusisitiza  yafuatayo; 

1. Wahusika wote wa hija waainishwe na Hoja zote zijibiwe kwa wakati. 
2. Hoja zote za miaka ya nyuma zifuatiliwe na zijibiwe kikamilifu ili hoja zifungwe ndani ya 

miezi sita.  
3. Wakaguzi wa Ndani watumike vema kukagua malipo yote kila mwezi, aidha Kamati ya 

Ukaguzi iwezeshwe ili kutekeleza shughuli zake kikamilifu 
4. Mapato yote ya Halmashauri yakusanywe kwa POS 
5. Mapato yote ya Halmashauri yaingizwe Benki kabla hayatumika 
6. Halmashauri ibuni vyanzo vingine vya mapato ili kuongeza mapato ya ndani 
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7. Miradi ya maendeeleo isimamiwe na ikamilike kwa wakati. 
8. Mikataba isiyo na maslahi kwa Halmashauri ipitiwe upya na irekebishwe kulingana na 

maslahi ya Halmashauri, kwa ushauri wa Katibu Tawala wa Mkoa. 
9. Fedha za mfuko wa wanawake na vijana zipelekwe kama ilivyoelekezwa na Menejimenti 

ibuni namna bora ya kukopesha vikundi ili wanufaike na mikopo hiyo. 
10. Wananchi waelimishwe kuhusu Dawati la Uwezeshwaji 
11. Kuhusu uuzaji wa magari chakavu Menejimenti iendelee kufanya ufuatiliaji kwa wahusika 

kwa utekelezaji wa haraka. 
 
KUMB. NA. 103/2016/2017/9 –KUFUNGA KIKAO 
Akifunga kikao Mwenyekiti kutekeleza maagizo yote na kufuata ushauri uliotolewa ili kufungwa 
na kutojirudia kwa Hoja. Alitoa ombi kwa Serikali kujaza nafazi za Wakuu wa Idara waliohama.  
 
Kikao kilifugwa mnamo saa 10:10 jioni.  
 
 
 
 
 
 
 
 
Ndg. Godwin M. Kitonka       Mh. Wallace Mashanda 
KATIBU         MWENYEKITI 
Umethibitishwa leo……………………………….. 
 
 

aliwapongeza wajumbe na wadau wote kwa kufanikisha kikao. Alisisitiza Menejimenti  
 


