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HALMASHAURI YA WILAYA KARAGWE. 
MUHTASARI WA KIKAO CHA BARAZA LA MADIWANI KILICHOFANYIKA KWENYE 

UKUMBI WA MIKUTANO WA KITUO RAFIKI CHA VIJANA (ANGAZA) 
TAREHE  03-04/05/2017. 

 
WALIOHUDHURIA. 
WAJUMBE.  

S/N. JINA KAMILI KATA  CHEO 

1. Mh. Wallace Mashanda Nyaishozi  Mwenyekiti 

2. Mh. Dawson .P. Byamanyirwohi Rugera  Mjumbe   

3. Mh. Jovitha Kombe V/M Nyabiyonza Mjumbe  

4 Mh. Fideli B. Mugabo Bweranyange Mjumbe  

5. Mh. Jane A. Bilaro V/M Nyaishozi Mjumbe  

6. Mh. Prisca .K. Busenene V/M Kibondo Mjumbe  

7. Mh. Genegeva J. Kanyiginya V/M Kituntu Mjumbe  

8. Mh. Magnus Kamugisha Cheusi Kibondo Mjumbe  

9. Mh. Zidina T. Murushid Kituntu Mjumbe  

10. Mh. Charles B. Beichumila Nyakahanga Mjumbe  

11. Mh. Joyce M. Aenda V/M Kayanga Mjumbe  

12. Mh. Justin T. Fidelis Nyakabanga Mjumbe  

13. Mh. Evalista Sylivesta Kiruruma  Mjumbe  

14. Mh. Josephat B. Kinyina Nyabiyonza Mjumbe  

15. Mh. Adrian R. Kobushoke Rugu Mjumbe  

16. Mh. Edward E. Mpaka Ndama  Mjumbe  

17. Mh. Wilbard R. Abdallah Igurwa Mjumbe  

18. Mh. Vaileth J. Kakuba  V/M Nyabiyonza Mjumbe  

19. Mh. Mzakiru Mussa Kamagambo Mjumbe  

20. Mh. Leonard K. Ruhuna Chanika  Mjumbe  

21. Mh. Felix R. Mkuchu Ihembe Mjumbe  

22. Mh. Xavery F. Buguzi Nyakakika Mjumbe  

23. Mh. Adventina C. Kahatano Kayanga  Mjumbe  

24. Mh. Rwamuhangi S. Mugasha Kayanga  Mjumbe  

25. Mh. Aneth K. Bagonza V/M Kihanga  Mjumbe  

26. Mh. Novart Kishenyi Chonyonyo Mjumbe  

27. Mh. Vallace R. Kasumuni Nyakasimbi Mjumbe  

28. Mh. Aristides. B. Muliro Bugene  Mjumbe  

29. Mh. Joackim January Ihanda Mjumbe  

30 Mh. Sabby Rwazo Kanoni Mjumbe 

31 Ndg. Eng. Wolta Kirita Kaimu Mkurugenzi Mtendaji  Katibu  
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WASIOHUDHURIA- KWA TAARIFA 

1 Mh. Innocent L. Bashungwa  Mbunge-Karagwe Mjumbe  

 
WATAALAM. 
 

S/N JINA KAMILI WADHIFA 

1. Ndg. Kiwango R. A.  Kaimu, Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji 

2 Ndg. Jackson Mwakisu  Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala 

3 Ndg. Paschal Thomas  Mkuu wa Chuo KDVTC 

4 Ndg. Beatus Nyarugenda Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi  

5 Ndg. Adeodatha Peter   Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Ustawi wa Jamii  

6. Ndg. Ashura Kajuna Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi 

7. Ndg. Remigius Christian  Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi 

8. Ndg. Adam Salum   Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushiirika 

9. Ndg. Benson Abel  Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili 

10. Ndg. Yudes .Z. Andrew  Mdhibiti Ubora wa Shule 

 11 Ndg. P. R. Rweyendera Mkuu wa Idara ya Mazingira na usimamizi wa taka ngumu 

12. Ndg. Liberatus Rwazo Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi  

13 Ndg. Edius Rwangoga  Mratibu TASAF 

14. Ndg. Rajab Khasimu  Mkuu wa Kitengo cha Ufugaji Nyuki 

15. Ndg. Sechelela Kallim   Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari 

16 Ndg. Mhela F. Lufungulo Katibu TSC (W) 

17. Ndg. Donati Bunonosi   Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi  

18 Ndg. Hernam Kigwa Mkuu wa Idara ya Maji 

19 Ndg. Medani  Jekamaya  Mhasibu 

20 Ndg. Edward  Malima  Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara 

21 Ndg. Rogath Timanywa Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na Ugavi 

22 Ndg. Peter K. Evarister  Afisa Biashara  

23 Dr. Libamba Sobo Mkuu wa Idara ya Afya 

24 Ndg. Dickson Sabe  Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi  

25 Ndg. Devotha Tibanywana  Kaimu Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Mji mdogo wa Kayanga 

26 Ndg. Wilking Shuma Meneja maji Mjini 

27.  Ndg. Samwel Manumbu Mchumi  
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WAALIKWA. 

S/N JINA KAMILI WADHIFA/ANAKOTOKA 

1. Mhe. Godfrey Mheluka Mhe. Mkuu wa Wilaya 

2 SSP. M.S. Nasolwa   D.P.O 

3. Ndg. Innocent Nsena  Katibu tawala (W) 

4. A/Insp/ Faith Mbaga  A/ISP/IMM 

5. Ndg. Peterson Mushenyera Katibu NSSR-Mageuzi 

6. Ndg. Madanio Swalehe Katibu CUF (W) 

7. Ndg. Ndibalema Kanyambo  Katibu-CHADEMA (W) 

8  Ndg. Robinson Mutafungwa M/Kiti CCM (W) 

9 Ndg. Amri O. Mtabazi   Katibu CCM  (W) 

10. Ndg. Amos P. Kahwa Mamlaka ya Mji MdogoKayanga 

11 Ndg. Revelian Policalipo Mwakilishi TLP  (W) 

12. Ndg. Benneth K. Ruhinda Katibu UDP (W) 

13. Ndg.Linus Kishenyi   ACT Wazalendo (W) 

14. Ndg. Jovinus Ezekiel  Radio KARAGWE 

15. Ndg. Peter Mmbare  DFO 

16. Ndg. Rashida Mfaume  For. DCB 

17. Ndg. Ivo Ndisanye Katibu wa Mbunge 

18. Ndg. Romanus Msafiri  DSO 

19. SSP. Mika Makanja OCD – Karagwe  

20 Ndg. Devotha Martin  Radio Fadeco 

21 Ndg. Gregory Gabone Mkiti CHADEMA 

22 D/DIO-Feruzi Said AIIS 

23 Cpt. S. K. Hango MJA 

24 Ndg. Ellen Magambo Redio KWIZERA 

 
 
MAAFISA TARAFA 
  

S/N JINA KAMILI TARAFA  

1. Ndg. Erasto Hajanja Nyabiyonza  

2. Ndg. Medard Baletwa Kaimu, A/Tarafa-Nyaishozi  

3. Ndg. Nyangele Makunenge  Kituntu  

4 Ndg. Rozalia Njiani Bugene 

5. Ndg. Gratian Kikabiha Nyakakika  
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SEKRETARIETI. 
1. Geofrey A. Kazaula 
2. Joyce H. Kitundu 

 
DONDOO 
      TAREHE 03/05/2017 

1. Kufungua Kikao 
2. Kuthibitisha Dondoo 
3. Kupokea taarifa yoyote inayopaswa kupokelewa kwa mujibu wa sheria 

(i) Taarifa ya Serikali 
(ii) Taarifa ya Mwenyekiti 

4. Kupokea na kujadili taarifa za Kata kutoka kwa Wenyeviti wa WDC. 
5. Maswali ya papo kwa papo kutoka kwa Wajumbe wa  Baraza la Madiwani. 
6. Kuahirisha Kikao. 

 
TAREHE 04/05/2017 
7. Kufungua Kikao 
8. Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Baraza la Madiwani cha tarehe 21-

22/2/2017. 
9. Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya Kikao cha tarehe 21-22/2/2017. 
10. Kupokea taarifa za utendaji na uwajibikaji wa Halmashauri kutoka kwa Wenyeviti wa 

Kamati za Kudumu. 
i. Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango Kikao cha tarehe  28/02/2017, tarehe 

24/03/2017 na tarehe 20/04/2017. 
ii. Kamati ya Elimu, Afya na Maji kikao cha tarehe 18/04/2017. 
iii. Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira kikao cha tarehe 12/04/2017. 
iv. Kamati ya Kudhibiti UKIMWI kikao cha tarehe 24/04/2017. 

 
11.            Taarifa za Mkurugenzi Mtendaji. 

i. Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa robo ya tatu, 2016/2017. 
ii. Taarifa ya Manunuzi na Bodi ya Zabuni robo ya  tatu, 2016/2017. 
iii. Taarifa ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa kipindi cha Julai-Machi 

2016/2017. 
iv. Taarifa ya mikopo ya Vikundi vya Wanawake na Vijana kwa robo ya tatu, 

2016/2017. 
v. Taarifa ya vikao vya kisheria vilivyofanyika ngazi ya Kata na Vijiji kwa robo ya tatu 

2016/2017. 
vi. Taarifa ya Ukaguzi wa Ndani kwa kipindi cha robo ya tatu, 2016/2017. 
vii. Taarifa ya madeni ya ujenzi wa vyumba vya maabara Shule za Sekondari. 
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viii. Mapendekezo ya kurekebisha sheria ndogo na 01 vipengele 1-9 ya mwaka 2011, 
juu ya kodi za usombaji wa madini ya ujenzi.  

ix. Masuala ya kiutumishi. 
 

12.            Kufunga Kikao. 
 

KUMB. NA. 90/2016/2017/8 - KUFUNGUA KIKAO 
Akifungua kikao Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao cha kawaida cha robo ya tatu 
ili kujadili taarifa zilizowasilishwa.  
 
Aliwapongeza Menejimenti na Waheshimiwa Madiwani kwa utekelezaji wa shughuli zote za 
kusimamia  maendeleo na ukusanyaji wa mapato kwa kipindi cha robo ya tatu kwa ufanisi. 
Aidha aliipongeza Serikali kwa utekelezaji wa masuala muhimu likiwemo  suala la uhamishaji wa 
mifugo katika pori la Kimisi.  
 
Alieleza kuwa  hadi sasa Halmashauri imekusanya asilimia 51.17, hivyo alitoa msisitizo kuwa 
Halmashauri iendelee kukusanya mapato yake kikamilifu ili kufikia malengo ya kukusanya 
asilimia 80.  
 
Aliipongeza Serikali Kuu kwa ajili ya kutoa zaidi ya TSh. Bilioni moja kwa lengo la utekelezaji wa 
Miradi ya maji kwa Miji ya Kayanga na Bugene chini ya BUWASA.  Aidha kuhusu fedha 
zilizokuja za Miradi sita ya Maji alisisitiza kuwa utekelezaji wa Miradi hiyo ufanyike kwa haraka ili 
kukidhi tarehe ya mwisho ya utekelezaji na kuanza mkakati wa utekelezaji wa miradi mingine 
kwa Vijiji vingine kumi.  
 
Alitoa taarifa kuwa Serikali italeta fedha kwa ajili ya kununua madawa na vifaa tiba.  Aidha kwa 
sasa Zahanati na Vituo vya Afya vina dawa za kutosha.  Kuhusu Zahanati  na Vituo vya Afya 
ambavyo havijasajiliwa na kwamba usajili wake unategemea ruhusa kwa ngazi ya Mkoa ili 
kutuma maombi ya usajili huo Wizara husika, alitoa wito kuwa Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya 
asaidie kushauri ngazi ya Mkoa kuruhusu usajili huo ili wananchi waanze kupata huduma.  
 
Kikao kilifunguliwa mnamo saa 3:52 asubuhi.  

 
KUMB. NA.  91/2016/2017/8 - KUTHIBITISHA DONDOO. 
Wajumbe walijadili taarifa zilizowasilishwa na kuongeza taarifa moja ambayo ni taarifa ya 
Mapendekezo ya Wajumbe wa Baraza la Kata Bweranyange. 
Baada ya nyongeza hiyo wajumbe walikubaliana kuwa Dondoo hizo ndizo zijadiliwe. 
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KUMB. NA. 92/2016/2017/8 - KUPOKEA TAARIFA YOYOTE INAYOPASWA KUPOKELEWA 
KWA MUJIBU WA SHERIA. 

i. TAARIFA YA SERIKALI  (TAARIFA YA DC). 
Akitoa taarifa ya Serikali Mkuu wa Wilaya aliwapongeza Madiwani kwa kushirikiana na 
Menejimenti kwa utekelezaji wa shughuli za maendeleo. Alisisitiza kuwa ataendelea 
kufuatilia kwa karibu ufunguzi wa Zahanati zilizokamilika kwa kushirikiana na Ofisi ya 
Katibu Tawala wa Mkoa.  Alieleza kuwa Kamati ya Ulinzi na Usalama imefanya zoezi la 
kuondoa mifugo ndani ya pori la Kimisi na kueleza kuwa katika utekelezaji wa zoezi hilo 
mifugo yote inayomilikiwa na wananchi wa Karagwe ilifanikiwa kurudishwa kwa wamiliki 
wake. Kuhusu kampeni dhidi ya madawa ya kulevya aliomba ushirikiano kwa 
Waheshimiwa Madiwani na wananchi kwa ujumla kuhakikisha wanatoa taarifa kwa 
wakati pale wanapobaini uwepo wa madawa ya kulevya na viroba katika maeneo yao.  
 
Kuhusu ukaguzi wa vyeti kwa watumishi alieleza kuwa jumla ya watumishi 52 
wamebainika katika Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe wakiwa na vyeti bandia na 
alisisitiza kuwa watumishi hao waondoke ofisini kama ilivyoagizwa na Serikali.  
 
Kuhusu suala la wahamiaji haramu alisisitiza kuwa wananchi wasiwapokee wahamiaji 
haramu na kwamba watakaobainika kufanya hivyo watachukuliwa hatua za kisheria ikiwa 
ni pamoja na makazi yao kutaifishwa.  
 
Baada ya hotuba ya Mkuu wa Wilaya wajumbe walipata nafasi ya kuchangia kama 
ifuatavyo; 
 
Mjumbe alipongeza kazi iliyofanywa na Kamati ya Ulinzi na Usalama na kuiomba Kamati 
hiyo kuendelea kushughulikia suala la uhamiaji holela wa ndani kwa ndani.  
 
Mjumbe mwingine alimuomba Mhe. Mkuu wa Wilaya na Kamati ya Ulinzi na Usalama 
kushughulikia suala la uvuvi haramu katika maeneo mbali mbali.  
 
Kuhusu operesheni ya kuondoa wahamiaji haramu katika maeneo mbali mbali, 
ilifafanuliwa kuwa tayari watendaji wa Kata wamepewa maelekezo na kwamba zoezi hilo 
litafanyika baada ya wananchi kuvuna mazao yao.  

 
ii. TAARIFA YA MWENYEKITI. 

Mwenyekiti alimkaribisha mtaalam kutoka Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa 
ili kutoa elimu juu ya kupambana na Rushwa.  
 
Akitoa Elimu juu ya kupambana na rushwa alisisitiza kuwa utekelezaji wa miradi mbali 
mbali ya maendeleo unapaswa kuzingatia thamani ya pesa. Alieleza pia kwamba Wah. 
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Madiwani wana wajibu wa kusimamia miradi ya maendeleo ikiwa ni pamoja na 
kuhakikisha miradi yote inatekelezwa kwa uwazi.   
 
Aliwatahadharisha viongozi mbali mbali kuzingatia sheria wakati wa utekelezaji wa 
majukumu yao huku akieleza kuwa bado kuna malalamiko mengi kutoka kwa wananchi 
dhidi ya viongozi wanaokiuka sheria na kupokea rushwa.  
 

KUMB. NA. 93/2016/2017/8 - KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA ZA KATA KUTOKA KWA 
WENYEVITI WA WDC. 
Wenyeviti wa Kamati za Maendeleo ya Kata waliwasilisha taarifa za Kata kama zilivyopitishwa 
na WDC zao. 
 

Taarifa zilizowasilishwa ni zile zinazojadiliwa kwenye WDC zinazohusiana na vikao vya kisheria 
kwa robo husika, Miradi ya maendeleo kwenye Kata, mapato na matumizi na changamoto 
zinazokuwa zimejitokeza kwenye Kata. 
 

Kata zifuatazo ziliwasilisha taarifa: 
1. Kata ya Nyakahanga 
2. Kata ya Kamagambo 
3. Kata ya Igurwa 
4. Kata ya Bugene 
5. Kata ya Rugu 
6. Kata ya Ndama 
7. Kata ya Chonyonyo 
8. Kata ya Kihanga 
9. Kata ya Nyakasimbi 
10. Kata ya Nyabiyonza 
11. Kata ya Chanika  
12. Kata ya Nyakabanga 
13. Kata ya Kayanga 
14. Kata ya Nyakakika 
15. Kata ya Ihembe 
16. Kata ya Kanoni 
17. Kata ya Kibondo 
18. Kata ya Kituntu 
19. Kata ya Nyaishozi 
20. Kata ya Kiruruma 
21. Kata ya Rugera 
22. Kata ya Bweranyange 
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Kwa upande wa Kata ya Ihanda Mhe. Diwani hakuwasilisha taarifa kwa madai kwamba taarifa 
iliyoletwa na Mtendaji wa Kata hiyo si sahihi.  
 
Wakijadili taarifa za Kata wajumbe walishauri kwamba taarifa ya Kata ya Ihanda ifanyiwe 
mapitio na Ofisi ya Mkurugenzi pamoja na Mwenyekiti ili kujiridhisha na utata huo ulioibuliwa na 
Mhe. Diwani. 
 
Aidha wajumbe walisisitiza kuwa Halmashauri inapaswa kuwezesha Kata na Vijiji ili ziweze 
kutimiza majukumu yake ipasavyo, huku wakieleza kuwa taarifa nyingi zilizowasilishwa zilikosa 
usahihi katika takwimu.  
 
Wajumbe walisisitiza kuwa mfumo wa uandaaji wa taarifa za Kata utumike katika kuandaa 
taarifa za Kata za robo.  Aidha wajumbe walishauri kuwa fedha za Elimu Bure zisimamiwe vizuri 
kwa kuhakikisha kifungu cha ukarabati kinatumika vizuri kama ilivyopangwa. 
 
Wajumbe walilalamikia upungufu wa watumishi katika ngazi za chini. Ilifafanuliwa kuwa jambo 
hilo litafanyiwa kazi baada ya kibali cha ajira kutoka.  
 
Kuhusu usahihi wa taarifa na takwimu mbali mbali wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya 
Utumishi na Utawala awaelekeze Watendaji wa Kata namna ya kuandaa takwimu sahihi na 
kutoa taarifa zenye uhalisia.  
 
Wajumbe waliongeza kuwa Wenyeviti wa WDC ambao ni Wah. Madiwani wana wajibu wa  
kusimamia taarifa zinazotolewa na Watendaji wa Kata na kujiridhisha kuwa ni sahihi.  
 
Kuhusu ufanyikaji wa vikao vya Kamati za Maendeleo za Kata wajumbe walisisitiza kuwa vikao 
hivyo viwe vinafanyika kwa wakati, na kueleza kuwa kwa Kata zilizoko Mamlaka ya Mji Mdogo 
vikao vyao viwe vinafanyika tarehe 08, na Kata nyinginezo  zifanye vikao hivyo kati ya tarehe 15 
na 16 ili kuhakikisha ifikapo tarehe 25 Kata ziwe zimefanya vikao hivyo.  
 
Kuhusu ufanyikaji wa vikao mbali mbali wajumbe waliazimia kuwa kila taarifa inayowasilishwa 
kuanzia ngazi ya Kitongoji, Kijiji hadi WDC iambatane na Muhtasari ili kuonesha usahihi wa 
taarifa hiyo na kwamba muhtasari wa Kamati ya kudhibiti UKIMWI pia uwasilishwe sambamba 
na taarifa hiyo.  
 
 
 
 
KUMB. NA. 93/2016/2017/8 - MASWALI YA PAPO KWA PAPO KUTOKA KWA WAJUMBE 
WA BARAZA LA MADIWANI. 
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1. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Adrian Kobushoke wa Kata ya Rugu, yeye alitaka 

kujua mpango wa Halmashauri kuwapatia eneo  Shirika la Nyumba la Taifa ili kujenga 
nyumba badala ya kuchukua nyumba za watumishi zinazotumika kwa sasa. Ilijibiwa 
kwamba Halmashauri kwa sasa haina eneo na kwamba nyumba hizo zitajengwa na TBA 
katika eneo hilo la NHC la sasa na kwamba baada ya ujenzi litatolewa ombi maalum 
kuwapa kipaumbele watumishi wanaotumia nyumba hizo kwa wakati huu.  

 
2. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Jovitha Kombe wa Viti Maalum Nyabiyonza, yeye 

alitaka kujua eneo ambalo Halmashauri ina mpango wa kujenga Hospitali ya Wilaya.  
Ilijibiwa kuwa ufuatiliaji wa kuomba eneo hilo unaendelea ikiwa ni pamoja na kufanya 
tathmini ya athari za kimazingira kwa kushirikiana na Idara ya Ardhi.  

 
3. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Valence Kasumuni wa Kata ya Nyakasimbi, yeye 

alitaka kujua mpango wa Halmashauri wa kuweka watu wa kufanya usafi katika maeneo 
ya masoko, magulio na minada. Ilijibiwa kuwa uongozi wa Kata ukae na kuweka utaratibu 
wa ufanyikaji wa usafi katika maeneo hayo.  

 
4. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Magnus Cheusi wa Kata ya Kibondo, yeye alitaka 

kujua ni mpango gani uliopo katika kuajiri Watendaji wa Kata na Vijiji. Ilijibiwa kwamba 
jamno hilo linasubiri vibali vya ajira kutoka Serikalini kama ilivyofafanuliwa na Mkurugenzi 
Mtendaji.  

 
5. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Rwamuhangi Mugasha  wa Kata ya Kihanga, yeye 

alitaka kujua juu ya fedha za Mradi wa Maji wa Kakiki na kwamba lini utakarabatiwa. 
Ilijibiwa kuwa mradi huo unatarajia kutumia fedha za CDG na kwamba pindi zikiletwa 
ukarabati utafanyika.  

 
6. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Wilbard Abdallah  wa Kata ya Igurwa, yeye alitaka 

kujua mpango wa Halmashauri kukarabati Ofisi ya Kata baada ya kuathiriwa na 
tetemeko.  Ilifafanuliwa kuwa mfuko wa maafa tayari ulifungwa, hivyo Mhe. Diwani afanye 
uhamasishaji kwa wadau mbali mbali ili kufanya ukarabati huo.  

 
7. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Leonard Ruhuna  wa Kata ya Chanika, yeye alitaka 

kujua ni lini Waheshimiwa Madiwani watapewa Ilani ya Uchaguzi ili kurahisisha 
utekelezaji wao.  Ilijibiwa kuwa Ilani hiyo watapewa.  

 
8. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Evarister Sylvester  wa Kata ya Kiruruma, yeye 

alitaka kujua juu ya mkakati wa ukusanyaji wa ushuru wa minara ya simu kwa 
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makampuni mbali mbali.  Ilijibiwa kuwa suala la ukusanyaji wa minara litafafanuliwa 
kwenye taarifa za Kamati.  

 
9. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Novath Kishenyi  wa Kata ya Chonyonyo, yeye 

alitaka kujua juu ya uwekaji wa minyororo kwenye stendi ya Omurushaka ili kuongeza 
ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri. Ilfafanuliwa kuwa jambo hilo litafanyika baada ya 
kubadili sheria ndogo ya Mamlaka ya Mji Mdogo.  

 
10.  Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Adventina Kahatano wa Kata ya Kayanga, yeye 

alitaka kujua juu ya mpango wa kuandika maandiko mbali mbali ya kuomba fedha kwa 
Wahisani. Ilijibiwa kwamba Wahisani wengi wanapenda kufanya kazi na kutoa fedha kwa 
NGO‟s moja kwa moja na sio kwa  Halmashauri.  

 
11.  Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Edward  Mpaka wa Kata ya Ndama, yeye alitaka 

kujua ni kwanini mifugo iliyotolewa katika pori la Kimisi haikutozwa ushuru. Ilifafanuliwa 
kuwa hilo lilikuwa ni agizo la Serikali ili kufanikisha utekelezaji wa agizo hilo.  

 
12. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Josephat Kinyina  wa Kata ya Nyabiyonza, yeye 

alitaka kujua mpango wa Halmashauri wa kuchanja mifugo kwani mifugo iliyotoka porini 
ilikuwa na magonjwa. Ilijibiwa kwamba hatua ya kwanza itawekwa karantini baada ya 
mifugo kuwa wamethibitika kuugua.  
 

13. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Justin Fidelis  wa Kata ya Nyakabanga, yeye alitaka 
kujua mpango wa Halmshauri kusaidia Kamati za Shule kukusanya fedha za michango 
ya chakula na utunzaji wa fedha hizo.  Ilijibiwa kuwa Maafisa Elimu walifanyie kazi suala 
hilo na kuhakikisha fedha zinakusanywa kwa risiti na kwa utaratibu maalum. Baraza la 
Madiwani lilieleza kuwa utaratibu huo wa ukusanyaji fedha kiholela lisitishwe mara moja 
na Wakuu wa Shule waelekezwe kuzingatia Waraka wa Elimu Bure.  

 
14. Swali kutoka kwa Mhe. Diwani Mzakiru Musa  wa Kata ya Kamagambo, yeye alitaka 

kujua hatua za ufunguzi wa Shule ya Kilegete.  Ilijibiwa kuwa wadhibiti Ubora wa Shule 
watatoa taarifa za ukaguzi wa shule hiyo Wizarani ndipo hatua nyingine zitafuata.  

 
SIKU YA PILI TAREHE 04/05/2017. 
 
KUMB. NA. 94/2016/2017/8 - KUFUNGUA KIKAO.  
Mwenyekiti alifungua Kikao mnamo saa 3:39 Asubuhi.  
 
KUMB. NA. 95/2016/2017/8 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI  WA KIKAO CHA 
TAREHE 22-23/11/2016. 
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Wajumbe waliusoma muhtasari na kufanya masahihisho yafuatayo; 
Uk 1 jina na 25 „kata ya Kayanga‟ lisomeke „Kata ya Kihanga‟ 
Uk 6 jina na 28 „Vallace‟ lisomeke „Vallence‟ 
Uk 10 neno „kibishara‟ lisomeke „kibiashara‟ 
Uk 46 neno „hazijasanbazwa‟ lisomeke „hazijasambazwa‟ 
Uk 48 kipengele 10.2  kifutwe chote.  
 
Baada ya masahihisho hayo muhtasari ulisainiwa na Mwenyekiti  kuwa kumbukumbu sahihi za 
kikao.  
 
KUMB. NA. 96/2016/2017/8 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO CHA 
TAREHE    21-22/02/2017. 
 
Hoja na 1- Baada ya uwasilishwaji  na utambulisho wa Kampuni ya NAMAIGO, wajumbe 
waliazimia kuwa Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa kushirikiana na Idara nyinginezo kulingana 
na aina ya mradi husika iratibu kampuni mbali mbali zinazojitokeza kufanya kazi na wananchi, 
ikiwa ni pamoja na kuzitambulisha kampuni hizo kwa wananchi ili ziweze kufanya kazi na jamii 
husika. 
 
Utekelezaji- Azimio limezingatiwa, ushirikiano utaendelea kutolewa kwa makampuni na 
mashirika yatakayojitokeza. 
 
Hoja na 2 - Kuhusu mkanganyiko  wa ulipaji nauli uliopo kwa wananchi,  wajumbe waliazimia 
kuwa Afisa Biashara pamoja na Mhandisi wa Ujenzi wapime na kubaini urefu uliopo kutoka 
Makao Makuu ya Wilaya hadi Vituo vyote vya biashara kisha wawapatie SUMATRA umbali huo 
ili uwasaidie  katika kutoa elimu kwa wananchi juu ya viwango vya nauli vinavyopaswa kulipwa. 
 
Utekelezaji- Azimio limetekelezwa kwa barua yenye Kumb. Na. KGR/HWK/41/1/40 kwenda 
SUMATRA Bukoba. 
 
Wakiijdili hoja hiyo wajumbe walieleza kuwa hoja hiyo haikutekelezwa kikamilifu na kuagiza 
kuwa suala hilo lifanyiwe utekelezaji kikamilifu.  
 
Hoja na 3- Wakijadili taarifa za WDC, wajumbe waliagiza kuwa wakati wa uandaaji wa taarifa 
hizo mambo yafuatayo yazingatiwe. 
Taarifa ya mapato na matumizi katika vijiji, kata, shule  na zahanati, hali ya upatikanaji wa dawa 
katika zahanati na vituo vya afya, mwenendo wa mfuko wa CHF, upatikanaji wa uji na chakula 
shuleni, mazingira na utunzaji wa vyanzo vya maji, taarifa ya vifo vya akina mama na watoto, 
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taarifa ya vikao vya kisheria, taarifa ya utoro shuleni, udhibiti wa utoro na maendeleo ya 
taaluma, ufanyikaji wa vikao vya kamati ya kudhibiti UKIMWI ngazi ya kata. 
 
Utekelezaji- Azimio limezingatiwa. Fomati mpya imeandaliwa inayojumuisha mambo yote 
muhimu kama ilivyoelekezwa na Baraza na imetumwa kwa Watendaji wote wa Kata na Vijiji.  
 
Hoja na 4- Kuhusu usimamizi wa Elimu, wajumbe waliazimia kuwa  Waratibu wa Elimu Kata 
wasimamiwe ili kuhakikisha wanatimiza wajibu wao wa kusimamia elimu katika kata. 
 
Utekelezaji- Ushauri umezingatiwa, Maafisa Elimu Kata wanaendelea kusimamiwa katika 
kutekeleza majukumu yao ya kusimamia elimu katika Kata.  
 
Hoja na 5- Kuhusu usimamizi wa mazingira  na vyanzo vya maji, wajumbe waliazimia kuwa  
Idara ya Mazingira  na Usimamizi wa taka ngumu  isimamie na kuhakikisha miti yote 
iliyopandwa inalindwa na kukua. 
 
Utekelezaji- Azimio limezingatiwa, uhamasishaji na usimamizi utaendelea kufanyika hasa 
kipindi hiki cha mvua. 
 
Hoja na 6- Aidha, wajumbe waliazimia kuwa kuhusu eneo  hilo  linalopendekezwa kujengwa 
Hospitali ya Wilaya,  taratibu za kuiomba sehemu inayo milikiwa na wakala wa Barabara –  
TANROADS zifanyike haraka ili eneo hilo liweze kumilikiwa na Halmashauri, kupatiwa hati na 
kikao kijacho taarifa kamili itolewe. 
 
Utekelezaji- Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji iliandika barua juu ya maombi ya eneo husika kwa 
TANROADS Mkoa na barua hiyo iliandikwa mnamo tarehe 25/11/2016 yenye Kumb Na 
KGR/HWK/9.7/2B/1/2/ na kujibiwa kwa barua yenye Kumb Na KGR/TANR/108/242/Vol IV/17 ya 
tarehe 25/11/2017 iliyoagiza kumwandikia barua Katibu Mkuu  Wizara ya Ujenzi . 
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji  imekwisha mwandikia barua Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi  ya 
tarehe 1/03/2017 yenye Kumb.  Na. KGR/HWK/T.7/2B/1/109. 
 
Wakiijadili hoja hiyo, wajumbe walishauri kwamba Timu ya Wataalam wafike eneo husika na 
watoe majibu sahihi ya kitaalam ikiwa ni pamoja na athari za kimazingira.  
 
Hoja na 7- Kuhusu Zahanati mbali mbali zilizofikia hatua ya ukamilikaji, hatua za kukamilisha 
Zahanati hizo zichukuliwe haraka ili ziweze kufunguliwa na kutoa huduma kwa wananchi, kikao 
kijacho taarifa itolewe. 
Utekelezaji-Taarifa ilitolewa kwenye kikao. 
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Hoja na 8- Kuhusu  ushuru wa maegesho, wajumbe waliazimia kuwa maeneo ya magari kupaki 
yaainishwe, Mnyororo uwekwe katika stendi ya Omurushaka kwa kuelekeza magari kuingia na 
kutoka ndani ya stendi ili yaweze kulipia ushuru. 
 
Utekelezaji- Kazi inaendelea. 
 
Hoja na 9- Watendaji wa Kata ambao Kata zao zinapakana na minada, waandikiwe barua na 
kuelekezwa kuwa siku ya mnada  wahakikishe wanasimamia ukusanyaji wa ushuru wa mifugo 
kwa kushirikiana na Maafisa Tarafa na kuhakikisha mifugo yote inalipiwa bila kutoroshwa. 
 
Utekelezaji- Azimio limezingatiwa na Watendaji wote wameandikiwa barua yenye kumb. Na. 
KGR/HWK/T4/34/VOL.V/56 ya tarehe 01/03/2017 ya kuwataka kusimamia ukusanyaji wa 
mapato/ushuru wa mifugo katika Kata zao. 
 
Hoja na 10- Kuhusu maeneo ambapo kahawa zilinyauka pamoja na migomba kutokana na jua 
kali lililowaka kwa kipindi kirefu, wajumbe waliazimia kuwa Mabwanashamba waagizwe 
kuwashauri wananchi namna ya kukata kahawa hizo ili zichipue upya pamoja na migomba, 
aidha waagizwe kuwaelekeza wananchi kutengeneza makinga maji na kuelekeza maji ya mvua 
katika mashamba yao. 
 
Utekelezaji- Maafisa Ugani wote walihimizwa kwa kuandikiwa barua yenye Kumb. Na. 
KGR/HWK/T.15/4/VOL.V ya tarehe 03/03/2017.  Barua hii iliwaagiza kuwahimiza wakulima 
wakate matawi ya kahawa na migomba yaliyokauka na kuelekeza maji ya mvua mashambani 
kwa kutengeneza makinga maji.  Barua hiyo iliwataka Watendaji wa Kata na Vijiji kusimamia 
zoezi hilo.  Aidha kwenye kikao cha tarehe 24/04/2017 Maafisa Ugani wote wamekumbushwa 
suala hilo.  
 
Wakiijadili hoja hiyo mjumbe alitaka kujua ni kwanini miche ya kahawa haikugawiwa kwa 
wananchi. Ilifafanuliwa kuwa miche hiyo iligawiwa lakini mingi ilikauka kutokana na ukame wa 
muda mrefu. Ilitolewa taarifa pia kuna vikundi vya wanachi ambavyo vinazalisha mbegu kwa 
hivyo wananchi watajulishwa ili kununua miche hiyo kwa bei nafuu kutoka kwa vikundi hivyo. 
Aidha kuna shirika la OLUM ambalo watauza miche hiyo kwa wanachi kwa bei nafuu msimu wa 
mvua utakapofika. 
 
Wajumbe walishauri kuwa Maafisa Ugani na wataalam watoe maelekezo na elimu kwa viongozi 
wote wa ngazi za chini na wafike mashambani kuwaelimisha wananchi juu ya kutoa machipukizi 
katika mashamba yao, kuandaa mashamba kwa kuchimba mashimo ya kupanda miche na 
kuweka mbolea mapema kabla ya msimu wa mvua.  
Aidha walisisitiza kuwa takwimu na majina ya wakulima waliojiandaa yawasilishwe Idara ya 
Kilimo kufikia mwisho wa mwezi wa nane.  
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Hoja na 11- Kuhusu mgogoro wa mipaka katika Kata za Nyakabanga na Nyakasimbi, wajumbe 
waliazimia  kuwa Idara ya Ardhi na Maliasili iendelee kulifanyia kazi suala hilo na kutoa taarifa 
kamili kikao kijacho  kwa kuhakikisha mkanganyiko huo unakwisha. 
 
Utekelezaji- Utekelezaji utafanyika baada ya kupata COMPAS BEARING ambayo inayotarajia 
kuazimwa toka Ofisi ya RAS Kagera kwani Halmashauri haina kifaa hicho. 
 
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walieleza kuwa utekelezaji wa agizo hilo hauridhishi na 
kuazimia kuwa  agizo hilo litekelezwe upya na kwamba  ifikapo tarehe 4/6/2017 itolewe taarifa 
juu ya upatikanaji wa kifaa hicho ili kumaliza mgogoro huo wa mipaka ya Kata za Nyakasimbi na 
Nyakabanga. Taarifa hiyo itolewe kwa Mkurugenzi Mtendaji na nakala kwa Mwenyekiti.  
 
Wajumbe walishauri pia kuwa Idara ya Ardhi na Maliasili isimamiwe kikamilifu ili kutekeleza 
shughuli zake kwa umakini.  Aidha vijiji vyote vyenye migogoro viletwe rasmi kwa maandishi ili 
kupata suluhu za migogoro hiyo.  
 
KUMB. NA. 97/2016/2017/8 - KUPOKEA TAARIFA ZA UTENDAJI NA UWAJIBIKAJI WA 
HALMASHAURI KUTOKA KWA WENYEVITI WA KAMATI ZA KUDUMU. 
 
TAARIFA YA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO. 
Ifuatayo ni taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kutokana na kikao kilichoketi tarehe 
28/02/2017 kuanzia saa 4:22 asubuhi .  Kikao kilichohudhuriwa na wajumbe 10 kati ya kumi  na 
wataalam waliohudhuria walikuwa ni 27. 
 
Kikao kilizingatia agenda kama inavyooneshwa kwenye Dondoo zifuatazo: 
1.0 KUMB. NA. 89/2016/2017/8 - KUFUNGUA KIKAO. 

1.1 Akifungua kikao, Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao cha kawaida na 
alisisitiza kuwa maazimio ya kikao cha Baraza la Madiwani yafanyiwe kazi kwa wakati. 
1.2 Aidha, alisisitiza kuwa Menejimenti ifuatilie kwa karibu vyanzo vya mapato na 
hasa minada ya Nyaishozi na Rukole. 
1.3 Kuhusu sheria ndogo, Mwenyekiti alisisitiza kuwa sheria hizo zifuatiliwe haraka ili 
ziweze kukamilika na hatimaye  kutumika katika kukusanya mapato. 
1.4 Kikao kilifunguliwa mnamo saa 4: 22 Asubuhi. 

 
2.0 KUMB. NA. 90/2016/2017/8 - KUTHIBITISHA DONDOO. 

2.1 Wajumbe walijadili Dondoo zilizowasilishwa na kuongeza dondoo zifuatazo:- 
1. Kuomba kibali cha matumizi ya TSh. 64,157,330.00 kutoka katika vifungu vya 

matumizi ya Mradi wa MDH chini ya Sekta ya Idara ya Afya. 



15 

 

2. Mapendekezo ya kutoa mikopo kwa Vikundi vya Wanawake na Vijana kwa kipindi 
cha Januari - Machi, 2017. 

2.2 Baada ya kuongeza dondoo hizo, wajumbe walikubaliana kuwa dondoo hizo ndizo 
zijadiliwe. 

 
3.0 KUMB. NA. 91/2016/2017/8 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO 

CHA TAREHE 27/1/2017. 
3.1 Wajumbe walisoma muhtasari na kufanya masahihisho yafuatayo:- 
3.2 Uk 3 neno „kuwa‟ lisomeke  - kuwahi 
3.3 Neno „ kilfunguliwa‟ lisomeke - kilifunguliwa 
3.4 Uk 6 - neno „ Disemba‟ lisomeke - Desemba. 
3.5 Baada ya kufanya masahihisho hayo, wajumbe walikubaliana kuwa muhtasari huo 

uwe kumbukumbu sahihi za vikao na kisha ulisainiwa na Mwenyekiti. 
 
4.0 KUMB. NA. 92/2016/2017/8- TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO 

CHA TAREHE 27/01/2017. 
4.1 Hoja Na. 1   kuwa Watendaji wa Kata waandikiwe barua kuwataka watambue 

minara yote iliyopo katika maeneo yao, na waainishe minara hiyo ipo kwenye 
ardhi inayomilikiwa na nani.  Aidha, minara yote ya simu ipelekewe hati ya madai  
“Demand note” ya  TSh. 60,000,000/= kwa kila mnara. 

4.2 Utekelezaji - Minara ipo 33 na kati ya hiyo, minara 2 tu ipo kwenye  maeneo ya 
Taasisi za Serikali ambazo ni Shule ya Msingi Rugu na Shule ya Msingi Kayanga 
. 

4.3 Wajumbe waliagiza  kuwa ufuatiliaji juu ya suala hilo uendelee kufanyika, 
Watendaji wa Kata na Vijiji wabaini minara yote iliyopo katika maeneo yao na 
washirikishe  viongozi wenzao katika vikao vya WDC  na Serikali za Vijiji  kisha 
iandaliwe taarifa ya maandishi kwa kila eneo ambayo itaonesha ni lini minara hiyo 
imeanza kufanya kazi, ni ya kampuni gani na iko kwenye ardhi ya nani. 

4.4 Baada ya kupatikana kwa taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa TAMISEMI 
waandikiwe barua kufahamishwa juu ya madai ya ushuru wa huduma ambao 
Halmashauri inadai kutoka kwa Makampuni ya Simu na kwamba barua hiyo 
apewe nakala Katibu Mkuu Wizara ya Mawasiliano na Uchukuzi. 

4.5 Hoja Na. 2  Mjumbe alitoa hoja juu ya ahadi ya wamiliki wa minara ya  Halotel 
kuweka  huduma ya  “internet” Ofisi zote za Umma. Kikao kiliazimia kuwa 
Mikataba ya Kampuni hiyo ipitiwe upya ili kujiridhisha na jambo hilo. 

4.6 Utekelezaji - Wajumbe walishauri kuwa ufuatiliaji uendelee kama ilivyo katika 
agizo la kwanza. 
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4.7 Hoja Na. 3 Mjumbe alitoa hoja kuwa baadhi ya Maafisa Mifugo wamekuwa 
wadanganyifu katika kuwasilisha mapato yanayotokana na ushuru na tozo mbali 
mbali zitokanazo na mifugo mfano Afisa Mifugo wa Kata ya Bugene na Kituntu.  

4.8 Kikao kiliazimia kuwa Maafisa Mifugo waandikiwe barua kuwataka wafike ofisini 
na vitabu vyao vya makusanyo ili ukaguzi yakinifu ufanyike.  

4.9 Utekelezaji - Ukaguzi yakinifu ulifanyika chini ya Mkuu wa Idara ya Fedha na 
Biashara. 

4.10 Wajumbe walishauri kuwa vitabu vinapo pelekwa katika Kata husika, taarifa 
itolewe katika WDC na kwamba taarifa za kila robo mwaka za WDC zitaje pia 
vitabu vilivyopo katika  Kata. 

4.11 Aidha, wajumbe walishauri kuwa Kitengo cha Ukaguzi kifanye kazi katika maeneo 
yote  kwa kuhakikisha ukaguzi unaendelea kufanyika hata ngazi za vijiji. 

4.12 Hoja Na. 4  Mjumbe alihoji juu ya ukusanyaji wa mapato yote kwa kutumia “POS” 
kama inafanyika hivyo kwa maeneo yote. Ilifafanuliwa kuwa kwa baadhi ya 
maeneo inafanyika hivyo. Aidha kwa sasa Halmashauri imetenga TSh. 
10,000,000.00  kwa ajili ya kuongezea maeneo ambayo hayajapata. Kikao 
kiliagiza kuwa mapato yote yakusanywe kwa njia hiyo kama Serikali ilivyoagiza, 
aidha kwa Watendaji wa Kata wasioweza kutumia “POS” wapewe majukumu 
mengine ili kuweka watu wenye uwezo wa kutumia  “POS” kwa lengo la 
kukusanya kikamilifu na kuongeza mapato ya Halmashauri. 

4.13 Utekelezaji - Agizo lilizingatiwa, Ofisi ya Ugavi inaendelea na taratibu za  
manunuzi ya „POS‟ .  Aidha, mafunzo ya mara kwa mara yameendelea kutolewa 
kwa watumiaji wa „POS. Wajumbe walishauri kuwa mafunzo juu ya matumizi ya 
„POS‟ yaendelee kutolewa kwa watu mbalimbali ili watu wengi wawe na uelewa 
juu ya matumizi yake. 

4.14 Hoja Na. 5  Mjumbe alitoa hoja kuwa wafanyabiashara wanaosambaza mazao na 
kuni katika Shule za Sekondari watozwe ushuru kwa kuwa hakuna mahali 
wanapolipa ushuru huo.  Kikao kiliagiza kuwa Idara ya Fedha na Biashara kwa 
kushirikisha  Idara za Elimu, ifuatilie jambo hili kwa karibu ili mapato hayo 
yapatikane na taarifa itolewe kikao kijacho. Taarifa hii ihusishe pia 
wafanyabiashara wengine wanaotoa huduma nyingine za kishule tofauti na kuni 
na mazao.  

4.15 Utekelezaji - Barua yenye  Kumb. Na. KGR/KRG/ED/VOL.VI/255  ilitumwa kwa 
Wakuu wa Shule zote  za Serikali zinazo hudumiwa na wazabuni ili wachangie 
mapato ya Halmashauri. 

4.16 Pia kwenye kikao cha Idara cha kawaida cha tarehe 17/01/2017  Mkuu wa Idara 
ya Fedha na Biashara alitoa maelekezo kwa Wakuu wa Shule juu ya suala hili. 

4.17 Hata hivyo, kwa mwezi Februari, 2017 jumla ya TSh. 474,400.00 zimekusanywa 
ikiwa ni ushuru wa huduma zinazo tolewa na wazabuni katika shule. 
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4.18 Wajumbe walishauri kuwa shule binafsi pia zihusishwe ili ziweze kukusanya 
ushuru huo. 

4.19 Aidha, wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari pamoja na 
Afisa Biashara watembelee shule hizo za Sekondari, wafanye vikao na wahusika 
ili kusisitiza jambo hilo la kukusanya ushuru kutoka kwa wazabuni ikiwa ni pamoja 
na kukubaliana juu ya asilimia itakayo baki katika Shule za binafsi kwa ajili ya 
wakusanya ushuru hao. 

4.20 Hoja Na. 6 Mjumbe alihoji ni kwanini mapato ya nyumba za Halmashauri 
hayaonekani. Ilifafanuliwa kuwa nyumba zote zilirudishwa Serikali Kuu na 
kwamba nyumba za Halmashauri zilizobaki ni 11 tu, ambapo wapangaji 
wanaendelea kuzilipia kupitia mfumo wa “LAWSON”, isipokuwa watumishi wawili 
ambao mmojawapo mshahara wake haujahamishiwa Wilayani Karagwe  na 
mwingine kiwango cha makato hakitoshi kuingiza makato mengine. Kikao 
kiliagiza kuwa suala la watumishi hao wawili litatuliwe haraka kwa kuwataka 
watumishi hao walipe fedha taslimu na taarifa itolewe kikao kijacho. 

4.21 Utekelezaji - Watumishi hao wawili wamefuatiliwa ambapo mmoja ameandikiwa 
barua yenye Kumb Na   KGR/HWK/13329/38 ya tarehe 27/01/2017 ya kumtaka 
kulipa deni lake kiasi cha TSh. 831,360.00 na mtumishi wa pili amepewa notisi ya 
siku 30 yenye Kumb. Na. 10 GTZ /HWK/T.I.I/146 ya tarehe 17/02/2017 ya 
kumtaka kuhama katika nyumba hiyo na kulipa deni lake kiasi cha TSh. 
1,036,800.00. 

4.22 Wajumbe walishauri kuwa suala hilo liendelee kufanyiwa kazi kwa kina.  
4.23 Hoja Na. 4 Wakiijadili taarifa hiyo, mjumbe alihoji juu ya uhalali wa gharama 

zilizotumika kukarabati vitanda na vifaa vingine kwa Idara ya Afya, takribani TSh. 
18,646,999.00 na waliagiza kuwa Mganga Mkuu alete mchanganuo wa matumizi 
ya fedha hiyo, na vifaa hivyo vikaguliwe wakati wa ukaguzi wa miradi.  

4.24 Utekelezaji - Orodha ya vifaa vilivyotengenezwa iliwasilishwa ikionesha matumizi 
ya vifaa hivyo  kama vifaa vya jengo la upasuaji, vitanda, mashine na kitanda cha 
huduma ya meno.  Orodha kamili na mchanganuo iliambatanishwa. 

4.25 Wajumbe walishauri kuwa menejimenti iwe inajiridhisha na bei kabla ya kufanya 
manunuzi na kuhakikisha inapatikana bei rahisi. 

4.26 Hoja Na. 9 Baada ya wajumbe kupitia mapendekezo ya mchoro wa soko jipya na 
kutoa ushauri, waliazimia kuwa ujenzi wa soko hilo utangazwe kwa Makampuni 
au watu binafsi wenye uwezo na kwamba mikataba yenye vigezo vya kisheria 
iandaliwe ili watu hao waruhusiwe kuanza ujenzi mapema mwezi wa tatu 2017.  

4.27 Utekelezaji -Taratibu zinaendelea. 
4.28     Wajumbe walishauri kuwa ujenzi wa soko pamoja na kiwanja cha michezo, 
  hayo yafanyike kwa kasi  na kukamilika. 
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4.29    Aidha, wajumbe walishauri  kuwa katika kuandaa makadirio ya gharama za  
ujenzi wa soko, mtu binafsi aliyekuwa amehusishwa awali katika kuandaa mchoro 
pia ashirikishwe katika kuandaa makadirio ya gharama za ujenzi. 

4.30 Hoja Na. 12 Ili kuendelea kuboresha ufaulu kwa shule zote za Msingi kikao 
kiliazimia kuwa  iandaliwe taarifa inayoonesha idadi ya walimu (waliopo na walio 
masomoni), idadi ya wanafunzi na mikondo iliyopo kwa kila shule.  

            4.31   Utekelezaji - Azimio lilizingatiwa, na taarifa inayoonesha idadi ya walimu 
waliopo, walioko masomoni, idadi ya wanafunzi na mikondo iliandaliwa na 
kuambatanishwa.                                                             

            4.32   Hoja Na. 14 kuwa fedha za maafa zilizoletwa, zitolewe fedha zilizotumiwa awali  
kwa makubaliano kwamba Halmashauri   itarejeshewa fedha hizo  ili zifanye kazi 
zilizokusudiwa awali. 

           4.33   Wajumbe waliazimia kuwa kiasi cha fedha kinachodaiwa katika mfuko wa maafa 
kijulikane na kurejeshwa katika nafasi yake, watu mbali mbali waliofanya   kazi za 
maafa walipwe fedha zao wanazo zidai ili mfuko wa maafa ufungwe na taarifa 
itolewe kikao kijacho.  

 
5.0       KUMB. NA. 100/2016/2017/8 - TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI 
            CHA MWEZI JANUARI, 2017. 

 5.1    Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri ya  
Wilaya ya Karagwe imekisia kukusanya na kutumia kiasi cha fedha jumla ya  TSh. 
34,217,710,807.00.  Hata hivyo, kwa mwezi Januari, 2017  Halmashauri ya Wilaya 
ya Karagwe imekusanya kiasi cha TSh. 2,971,191,099.84 ambapo jumla ya 
mapato kwa mwezi Julai 2016 hadi Januari 2017 ni TSh. 18,760,112,486.61 
ambayo ni sawa na asilimia 54.83 ya lengo kwa mwaka. 

5.2 Aidha, kwa mwezi Januari 2017, Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe  imetumia 
jumla ya TSh. 2,496,601,710.55  ambapo jumla ya matumizi kwa mwezi Julai, 2016 
hadi Januari 2017 ni TSh. 18,895,150,320.04 ambayo ni sawa na asilimia 51.31 ya 
lengo lake kwa mwaka.  

           5.3     Wakiijadili taarifa hii, mjumbe alitoa ushauri kuwa fedha za vijiji na kata 
                     zinapopelekwa, Wah, Madiwani wapewe taarifa ili iwe rahisi katika kusimamia 
                     matumizi ya fedha hizo. 
           5.4    Kuhusu ukusanyaji wa ushuru wa madini, wajumbe walishauri kuwa magari yote 

         yaainishwe ili yawe yanalipia kwa mwaka ili kuondoa usumbufu   unaojitokeza 
         katika usimamizi wa kila siku.  

            5.5   Kuhusu ukusanyaji wa kodi ya majengo, ushuru wa taka na ushuru wa madini,  
         wajumbe waliazimia kuwa Mtendaji wa Mamlaka ya Mji Mdogo pamoja na Afisa 
         Ardhi wakae kikao pamoja na Watendaji wa Kata zilizoko katika Mamlaka ya Mji    
         Mdogo ili kuweka mkakati wa pamoja juu ya ukusanyaji wa kodi ya majengo,  
         Hoteli na ushuru wa madini. 
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          5.6    Kuhusu upotevu wa mapato katika minada, wajumbe walisisitiza kuwa minada 
         isimamiwe vizuri na kwamba siku ya minada ipewe kipaumbele ili kuhakikisha 
         usimamizi wa kina unafanyika. 

          5.7     Wajumbe walijadili juu ya deni ambalo Halmashauri inadai kampuni ya CHICO na 
                    kuazimia kuwa iandaliwe orodha ya makampuni (wakandarasi) waliokwisha lipia 
                    ushuru wa huduma ili itumike kuhalalisha deni hilo la CHICO na kisha kampuni 
                    hiyo ifunguliwe kesi mahakamani na taarifa itolewe kikao kijacho. 
          5.8     Aidha, wajumbe walishauri kuwa Serikali ishauriwe kubadili sheria ya ushuru wa 
                    huduma ili makampuni yatakayo kuwa yanapewa kazi yaelekezwe kisheria kulipa 
                    ushuru wa huduma kwa Halmashauri moja kwa moja. 
          5.9    Kuhusu magari mbalimbali ya Halmashauri yaliyo chakaa, wajumbe waliazimia 
                   kuwa magari hayo yaombewe kibali ili yauzwe . 
         5.10   Aidha, wajumbe walishauri kuwa endapo taratibu za kuuza magari zitaonekana 
                   kuchelewa, Mhe. Mbunge ashirikishwe ili aweze kusaidia katika kufuatilia vibali 
                   hivyo. 
         5.11  Taarifa ilipitishwa. 
 
6.0    KUMB. NA. 101/2016/2017/8 - TAARIFA YA MANUNUZI NA BODI YA ZABUNI  KWA 
         KIPINDI CHA MWEZI JANUARI, 2017. 
         6.1   Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa kipindi cha mwaka wa fedha  2016/2017, 
                  Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe  ilikisia kununua vifaa, kazi na huduma 
                  mbalimbali vyenye thamani ya TSh. 5,181,938,618.70 kwa mwaka. 
         6.2    Kwa mwezi Januari 2017, Halmashauri ilikisia kununua vifaa, kazi na huduma 

       vyenye thamani ya TSh. 431,828,218.23  ambapo manunuzi halisi yaliyofanyika ni 
       TSh. 86,724,450.88 kwa Idara/Vitengo mbalimbali. 

         6.3    Taarifa ilipitishwa. 
 
7.0    KUMB. NA. 102/2016/2017/8 - TAARIFA YA HOJA ZA UKAGUZI WA NDANI ROBO 
         YA PILI SEPTEMBA - DESEMBA, 2016/2017. 
         7.1     Wakijadili taarifa ya hoja za ukaguzi, wajumbe walishauri kuwa majibu stahiki ya 
                   hoja hizo yawekwe. 
         7.2     Aidha, wajumbe walisisitiza kuwa taarifa yenye majibu kamili pamoja na 
                   viambatanisho vinavyotakiwa iwasilishwe katika kikao kijacho. 
         7.3     Taarifa ilipitishwa. 
 
8.0    KUMB. NA. 103/2016/2017/8 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI  WA SHUGHULI ZA 
         IDARA YA ELIMU SEKONDARI. 
         8.1    Taarifa iliwasilishwa ikionesha Matokeo ya Kidato cha Nne 2016, ajali ya moto 
                   katika bweni la wavulana Kayanga Sekondari ambapo misaada mbali mbali ilikuwa 
                   imetolewa na Halmashauri, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya pamoja na Shule. 
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8.2 Taarifa ilipitishwa. 
 
9.0 KUMB. NA. 104/2016/2017/8-  KUWASILISHA TAARIFA YA MAFUNZO YA UTUMIAJI 

NA UENDESHAJI WA TOVUTI  MIKOA NA MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA KWA 
WATAALAM WA TEHAMA NA HABARI YALIYOFANYIKA JIJINI MWANZA KUANZIA 
TAREHE 13/02/2017 HADI TAREHE 20/02/2017. 
9.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha malengo ya mafunzo hayo kuwa ni kuwawezesha 

Wataalam kutumia tovuti, kuimarisha mfumo wa mawasiliano Serikalini, upigaji 
picha kwa mfumo wa kidijitali, na kuhabarisha jamii kutumia vyombo mbali mbali 
vya habari. 

9.2 Aidha, baada ya mafunzo hayo, Sekretarieti za Mikoa pamoja na Halmashauri 
zote zilipewa ofa na Wakala wa Serikali  Mtandao ( EGA) ya mwaka mmoja  ya 
kuhifadhi tovuti pasipo kulipia na kwamba  baada ya mwaka mmoja wa ofa hiyo, 
Halmashauri itaendelea kulipia kiasi cha TSh. 525,500.00  kwa mwaka. 

9.3 Wakijadili taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa Kitengo cha TEHAMA 
kihakikishe kinakusanya taarifa za matukio mbali mbali na kuziweka kwenye tovuti 
ya Halmashauri mara kwa mara ili kutoa taarifa kwa umma na kuelimisha jamii. 

9.4 Taarifa ilipitishwa. 
 
10.0 KUMB. NA. 105/2016/2017/8 -  TAARIFA YA UKAGUZI WA MIRADI YA MAENDELEO 

KWA ROBO YA PILI, 2016/2017. 
10.1 Wakijadili taarifa za ukaguzi wa miradi, wajumbe waliagiza kuwa uandaliwe 

mfumo mmoja wa uwasilishaji taarifa za ukaguzi kwani mfumo unaotumika sasa 
unakuwa wa taarifa ndefu sana. 

10.2 Pia wajumbe walishauri kuwa baada ya ukaguzi wa miradi timu zote zipate siku ya 
kufanya majumuisho. 

10.3 Aidha, wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya Ujenzi pamoja na Mkuu wa 
Idara ya Elimu Msingi waende kukagua chumba cha darasa katika Shule ya 
Msingi Kakiro Kata ya Chanika kinachodaiwa kutokuwa na madirisha na kutoa 
ushauri. 

 
11.0 KUMB. NA. 106/2016/2017/8 - TAARIFA YA KIKAO KAZI  KWA MAAFISA WA MIKOA 

NA SERIKALI ZA MITAA KUHUSU MIONGOZO YA MFUMO WA UPELEKAJI  WA 
FEDHA  ZA MAENDELEO KWENYE SERIKALI ZA MITAA ( LGCDG)  TAREHE 1-
3/02/2017  MWANZA. 
11.1 Wakijadili taarifa hiyo, wajumbe waliazimia kuwa mwongozo wa fedha ya CDG 

upitiwe upya, vigezo vyote vifahamike ili fedha hizo zitumike kulingana na 
mwongozo. 
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11.2 Pia ilishauriwa kuwa mafunzo au semina ya Wah. Madiwani itakayofanyika, 
mwongozo, masharti na vigezo vya fedha hizo za CDG iwe ni miongoni mwa 
mambo yatakayofundishwa. 

11.3 Kuhusu miradi viporo, wajumbe walishauri kuwa mkakati wa kumalizia miradi 
viporo uendelee na kwamba mfuko wa jimbo ujikite katika kumalizia miradi viporo 
na pia katika ugawaji wa fedha ziangaliwe nguvu za wananchi na michango yao 
iliyokwisha wekwa katika mradi husika. 

11.4 Kuhusu usimamizi mbovu wa fedha zinazopelekwa ngazi za chini kwa ajili ya 
miradi mbali mbali wajumbe walishauri kuwa fedha hizo ziwe zinaambatana na 
barua ya maelekezo juu ya matumizi sahihi ya fedha hizo. 

11.5 Aidha wajumbe walishauri kuwa kila mradi uwe na akaunti yake na kwamba barua 
iandikwe kwa Watendaji wa Kata na Vijiji kuwataka kuhakikisha kila mradi   
unakuwa na akaunti yake ili kurahisisha utekelezwaji wake. 

11.6 Kuhusu utoroshwaji wa mifugo minadani, wajumbe waliazimia  kuwa mabomba 
yaliyoko katika Kijiji cha Nyakayanja, yatumike kujengea uzio katika mnada wa 
Nyaishozi na kwamba yachukuliwe  mabomba mengine kutoka Idara ya Maji, 
zitafutwe waya ili ujenzi wa uzio ufanyike katika mnada wa Nyaishozi na baadae 
Rukole. 

11.7 Wajumbe walishauri kuwa utekelezaji huo uendelee ili katika kikao kijacho 
wapewe taarifa.  Aidha walishauri kuwa kiasi cha motisha ya mgambo 
wanaofanya kazi siku ya mnada kiboreshwe ili kuendana na uhalisia wa kazi na 
matumizi yao siku hiyo. 

11.8 Kuhusu makazi ya mtumishi anayekusanya ushuru katika kizuizi cha Kihanga, 
wajumbe walipendekeza kuwa Menejimenti isaidie kuboresha makazi ya mtumishi 
huyo. 

11.9 Kuhusu mtumishi anayefanya kazi katika kizuizi cha Nyakasimbi, wajumbe 
walishauri kuwa  Menejimenti iboreshe makazi yake kwa kumwekea umeme ili 
aweze kupata taa na mahali pa kuchajia‟ POS‟. 

11.10 Kuhusu malalamiko yaliyotolewa dhidi ya Mtendaji wa Kijiji cha Kafunjo wajumbe  
waliazimia kuwa Mtendaji huyo afuatiliwe ili kujua ukweli wa tuhuma zinazotolewa 
dhidi yake na kikao kijacho taarifa itolewe. 

11.11 Wajumbe walitoa hoja kuwa katika Shule ya Msingi Kakiro katika Kata ya Chanika 
kuna chumba cha darasa kinachotumiwa na wanafunzi bila kuwa na madirisha. 

11.12 Taarifa ilipitishwa. 
 
12.0 KUMB. NA. 107/2016/2017/8 - UTEKELEZAJI WA MPANGO WA KUNUSURU KAYA 

MASKINI -TASAF AWAMU YA TATU KWA KIPINDI CHA MWEZI FEBRUARI - 2017. 
12.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na uhawilishaji  

wa fedha kwa walengwa, uhakiki wa wanafunzi na watoto ambao wako kliniki ili 
kuhakikisha kila mlengwa anapokea fedha stahiki kulingana na watoto alionao na 
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kuendelea kupokea rufaa za walengwa  waliopendekezwa  kuondolewa  kwenye 
mpango. 

12.2 Taarifa ilipitishwa. 
 
13.0 KUMB. NA. 108/2016/2017/8 - MAPENDEKEZO YA KUTOA MIKOPO KWA VIKUNDI 

VYA WANAWAKE NA VIJANA JANUARI - MACHI, 2017. 
13.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa vikundi vinavyoombewa kupewa mikopo ni vitatu (3). na 

kwamba fedha inayo kusudiwa kutolewa ni TSh. 8,000,000.00. 
13.2 Aidha vikundi vilivyopendekezwa kupewa mikopo viliainishwa kama ifuatavyo; 
 1. JIPE MOYO - Kata ya Kiruruma TSh. 1,500,000.00. 
 2. KAYANGA YOUTH MODERN FUNITURES - Kata ya Kayanga  

TSh. 5,000,000.00. 
3. YANGUA - Kata ya Rugu  TSh. 1,500.000.00. 

 
13.3 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa utoaji wa mikopo ujikite maeneo 

ya pembezoni kwani maeneo ya mjini hasa Kayanga yamekuwa yakipatiwa 
mikopo mara kwa mara na kwamba kipindi kijacho fedha hizo zielekezwe vijijini. 

13.4 Taarifa ilipitishwa. 
 
14.0 0KUMB. NA. 109/2016/2017/8 - KUOMBA KIBALI CHA MATUMIZI YA TSH. 

64,157,330.00 KUTOKA KATIKA VIFUNGU VYA MATUMIZI YA MRADI WA MDH 
CHINI YA SEKTA YA IDARA YA AFYA. 
14.1 Wajumbe walijadili taarifa hiyo na kuridhia kuwa fedha hizo zitumike kama 

zilivyoombwa. 
14.2 Taarifa ilipitishwa. 

 
15.0 KUMB. NA. 110/2016/2017/8 - KUFUNGA KIKAO. 

15.1 Akifunga kikao, mwenyekiti aliwapongeza wajumbe wote kwa kuhudhuria na 
kujadili kwa pamoja taarifa mbalimbali zilizowasilishwa. 

16.2 Kikao kilifungwa mnamo saa 12:00 jioni. 
 

TAARIFA YA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO. 
Ifuatayo ni taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kutokana na kikao kilichoketi 
tarehe 24/03/2017 kuanzia saa 3:36 Asubuhi .  Kikao kilichohudhuriwa nawajumbe 9 kati 
ya Kumi  na wataalam waliohudhuria walikuwa ni 23. 
 
Kikao kilizingatia agenda kama inavyooneshwa kwenye Dondoo zifuatazo. 

 
1.0 KUMB. NA. 112/2016/2017/9-KUTHIBITISHA DONDOO. 

1.1 Wajumbe walijadili dondoo zilizowasilishwa na kuongeza zifuatazo: 
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1. Maombi ya idhini ya kutumia fedha za Miradi ya Maji zilizokuwa nje ya Bajeti ya 
mwaka wa fedha 2016/2017. 

2. Taarifa juu ya hali ya mahindi yaliyopandwa mwishoni mwa mwezi Januari na 
mwanzoni mwa mwezi Februari 2017. 

3. Baada ya kuongeza dondoo hizo, wajumbe walikubaliana kuwa dondoo hizo ndizo 
zijadiliwe.  

 
2.0 KUMB. NA. 113/2016/2017/9 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO 

CHA TAREHE 28/02/2017. 
2.1 Muhtasari ulisomwa na kisha wajumbe walikubaliana kuwa muhtasari huo uwe 

kumbukumbu sahihi za vikao hivi na kisha ulisainiwa na Mwenyekiti.  
 
3.0 KUMB. NA 114/2016/2017/9 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO 

CHA TAREHE 28/02/2017. 
3.1 Hoja na 1- Wajumbe waliagiza  kuwa ufuatiliaji juu ya suala hilo uendelee 

kufanyika, Watendaji wa Kata na Vijiji wabaini minara yote iliyopo katika maeneo 
yao na washirikishe  viongozi wenzao katika vikao vya WDC  na Serikali za Vijiji  
kisha iandaliwe taarifa ya maandishi kwa kila eneo ambayo itaonesha ni lini 
minara hiyo imeanza kufanya kazi, ni ya kampuni gani na iko kwenye ardhi ya 
nani. 

3.2 Baada ya kupatikana kwa taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa TAMISEMI 
waandikiwe barua kufahamishwa juu ya madai ya ushuru wa huduma ambao 
Halmashauri inadai kutoka kwa Makampuni ya Simu na kwamba barua hiyo 
apewe nakala Katibu Mkuu Wizara ya Mawasiliano na Uchukuzi. 

3.3 Utekelezaji - Azimio limetekelezwa na taarifa imeambatanishwa, aidha barua 
yenye KUMB. Na. KGR/HWK/T.33/VOL.1 /91 ya terehe 17/03/2017 kwa 
mameneja wote wa minara iliyotajwa katika taarifa  kuwataka walipe ushuru wa 
huduma. 

3.4 Hivyo wasipotii agizo hilo, barua itaandikwa kwenda TAMISEMI na Wizara ya 
Mawasiliano na Uchukuzi kwa ajili ya ufuatiliaji zaidi. 

3.5 Hoja na 2 - Aidha wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari 
pamoja na Afisa Biashara watembelee Shule hizo za Sekondari, wafanye vikao na 
wahusika ili kusisitiza jambo hilo la kukusanya ushuru kutoka kwa wazabuni ikiwa 
ni pamoja na kukubaliana juu ya asilimia itakayobaki katika Shule za binafsi kwa 
ajili ya wakusanya ushuru hao. 

3.6 Utekelezaji - Barua yenye Kumb Na KGR/HWK/T.22/1/VOL.VII/68 ya tarehe 
28/02/2017 ilitumwa kwa Wakuu wa Shule zisizo za Serikali ikiwataka kuwasilisha 
orodha ya wazabuni. 

3.7 Pia, Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari, Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara 
pamoja na Afisa Biashara, wametembelea Shule za Sekondari  na kuongea na 
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Wakuu wa Shule hizo na kuwapa utaratibu  wa kukusanya ushuru wa huduma 
kutoka kwa wazabuni. 

3.8 Wakiijadili hoja hiyo wajumbe waliagiza kuwa taarifa hii iwasilishwe tena (kwa 
maandishi) ikionesha ushuru huo unatakiwa kulipwa na mkandarasi yeyote 
anayefikisha mzigo shuleni kama ushuru wa mazao sio ushuru wa huduma.  
Aidha viwekwe viwango kamili vya tozo hiyo na pia kioneshwe kiwango cha 
motisha kwa Shule kama wakala. 

3.9 Hoja na 3 - Hoja Na. 14 kuwa fedha za maafa zilizoletwa, zitolewe fedha 
zilizotumiwa awali kwa makubaliano kwamba Halmashauri  itarejeshewa fedha 
hizo  ili zifanye kazi zilizokusudiwa awali. 

3.10 Wajumbe waliazimia kuwa kiasi cha fedha kinachodaiwa katika Mfuko wa Maafa 
kijulikane na kurejeshwa katika nafasi yake, watu mbali mbali  waliofanya kazi za 
maafa walipwe fedha zao wanazozidai ili mfuko wa maafa ufungwe na taarifa 
itolewe kikao kijacho. 

3.11 Utekelezaji - Fedha zilizotumika kwenye shughuli za maafa ni TSh. 23,518,470/=. 
Kati ya hizo TSh. 12,499,520/= ni mafuta lita 5,830 na TSh. 11,018,950/= ni 
posho, chakula, gharama ya kununua mifuko ya kugawa chakula pamoja na 
mchango wa Halmashauri. Tarehe 14/3/2017 limeandikwa dokezo kwa 
Mkurugezni Mtendaji kuomba kurejesha fedha hizo. 

3.12 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa iandikwe barua Ofisi ya Mkuu wa 
Mkoa ikionesha mchanganuo wa madai hayo na kuomba kurejeshewa fedha hizo 
ili kuondoa hoja ya ukaguzi.  

3.13 Hoja na 4 - Kuhusu madai ya ushuru wa huduma unaopaswa kulipwa na kampuni 
ya CHICO, wajumbe waliazimia kuwa viandaliwe vielelezo vya wakandarasi 
waliolipa ushuru wa huduma ili kuhararisha madai hayo kisha kesi ifunguliwe dhidi 
ya Kampuni ya CHICO na kikao kijacho taarifa itolewe. 

3.14 Utekelezaji - Mchakato wa kisheria unaendelea. 
3.15 Hoja na 5 - Kuhusu ukusanyaji wa kodi ya majengo, ushuru wa taka na ushuru 

wa madini, wajumbe waliazimia kuwa Mtendaji wa Mamlaka ya Mji Mdogo 
pamoja na Afisa Ardhi wakae kikao pamoja na Watendaji wa Kata zilizoko katika 
Mamlaka ya Mji Mdogo ili kuweka mkakati wa pamoja juu ya ukusanyaji wa kodi 
ya majengo, Hoteli na ushuru wa madini. 

3.16 Utekelezaji - Kikao hicho kilifanyika tarehe 02/03/2017 na mikakati iliyowekwa ni 
pamoja na kutangaza redioni kuhusu ulipwaji wa ushuru husika na kutumia gari ya 
matangazo.  Pia Viongozi wa Kata wasimamie na asilimia 10 irudi Ofisi za Kata  
kwa ajili ya kusaidia shughuli za Ofisi. 

3.17 Hoja na 6 - Kuhusu magari mbali mbali ya Halmashauri yaliyochakaa, wajumbe 
waliazimia kuwa magari hayo yaombewe kibali ili yauzwe. 

3.18 Utekelezaji - Barua yenye kumb. Na. KGR/HWK/T.2/19/VOL/61 ya tarehe 
29/06/2016 iliandikwa kwa Katibu Mkuu, Wizara ya Fedha na Mipango kuomba 
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kibali kwa magari mawili ambayo yalikuwa yameainishwa awali ambayo ni STJ 
3331 na SM 2455 na kujibiwa kwa barua yenye Kumb Na. 
EB/AG/APT.GEN/16/VOL.V/85 ya tarehe 24/11/2016. 

3.19 Barua nyingine yenye Kumb. Na. KGR/HWK/T.2/19/VOL.VII/74 ya tarehe 
31/10/2016 iliongeza magari mengine ambayo ni DFP 2401, SM 3122, STJ 3331 
na DFP 4227 na kisha kukumbushia kwa barua ya Kumb. Na. 
KGR/HWK/T.35/15/VOL.1/04 ya tarehe 01/02/2017. 

3.20 Hoja Na. 7- Wakijadili taarifa za ukaguzi wa miradi, wajumbe waliagiza kuwa 
uandaliwe mfumo mmoja wa uwasilishaji taarifa za ukaguzi kwani mfumo 
unaotumika unakuwa wa taarifa ndefu sana. 

3.21 Utekelezaji - Azimio limezingatiwa, taarifa za ukaguzi wa miradi ujao, mfumo bora 
wa uwasilishaji taarifa utatumiwa kama ilivyoagizwa  na Kamati. 

3.22 Hoja Na. 8 - Wakijadili taarifa hiyo, wajumbe waliazimia kuwa mwongozo wa 
fedha ya CDG upitiwe upya, vigezo vyote vifahamike ili fedha hizo zitumike 
kulingana na mwongozo. 

3.23 Utekelezaji - Mwongozo wa fedha za LGCDG wa mwaka 2014 unaelekeza kuwa 
katika asilimia 100 ya fedha zote, asilimia 10 ni kwa ajili ya kujenga uwezo, 
asilimia 80 ni kwa ajili ya miradi na asilimia 10 ni kwa ajili ya ufuatiliaji. 

3.24 Aidha, mgao huo hutegemea idadi ya watu ( IPF)  Indicative, Planning Figure 
3.25 Wajumbe waliazimia kuwa mwongozo kamili wa matumizi ya fedha hizo 

uwasilishwe ikiwa ni pamoja na taarifa ya  matumizi ya fedha hizo na fedha  za 
kujenga uwezo (Capacity buiding) na kwamba taarifa kamili itolewe kikao kijacho. 

3.26 Hoja Na. 9 - Kuhusu malalamiko yaliyotolewa dhidi ya Mtendaji wa Kijiji cha 
Kafunjo wajumbe waliazimia kuwa Mtendaji huyo afuatiliwe ili kujua ukweli wa 
tuhuma zinazotolewa dhidi yake na kikao kijacho taarifa itolewe. 

3.27 Utekelezaji - Taarifa iliwasilishwa. 
3.28 Hoja Na. 10 - Aidha, wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya Ujenzi pamoja 

na Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi waende kukagua chumba cha darasa katika 
Shule ya Msingi Kakiro Kata ya Chanika kinachodaiwa kutokuwa na madirisha na 
kutoa ushauri. 

3.29 Utekelezaji - Eneo limekaguliwa mnamo tarehe 16/3/2017. Gharama za 
madirisha 20 ya chuma na lenta juu ya madirisha hayo katika vyumba 6 vya 
madarasa ni TSh. 4,970,000/=.  Zinahitajika TSh. 15,361,500/=.  Mchanganuo wa 
gharama hizo uliambatanishwa. 

3.30 Wajumbe waliazimia kuwa kwa kuwa Shule hiyo  ya Kakiro ni mali ya wananchi 
na Kijiji, waelekezwe kufanya ukarabati wa darasa hilo na kwamba wakitaka 
msaada wa kiutaalam wawasiliane na Idara ya Ujenzi. 

3.31 Hoja Na. 11- Kuhusu utoroshwaji wa mifugo minadani, wajumbe waliazimia  
kuwa mabomba yaliyoko katika Kijiji cha Nyakayanja, yatumike kujengea uzio 
katika mnada wa Nyaishozi na kwamba yachukuliwe  mabomba mengine kutoka 
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Idara ya Maji, zitafutwe waya ili ujenzi wa uzio ufanyike katika mnada wa 
Nyaishozi na badae Rukole. 

3.32 Utekelezaji - Azimio lilizingatiwa, taarifa iliambatanishwa. 

 
4.0 KUMB. NA. 115/2016/2017/9 - TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI 

FEBRUARI, 2017. 
4.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/2017, Halmashauri ya 

Wilaya ya Karagwe imekisia kukusanya na kutumia kiasi cha fedha TSh. 
34,339,722,796.91  

4.2 Hata hivyo, kwa mwezi Februari, 2017 Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 
imekusanya kiasi cha TSh. 1,956,376,519.51  ambapo jumla ya mapato kwa 
mwezi Julai hadi Februari 2017 ni TSh. 20,423,489,006.12 ambayo ni sawa na 
asilimia 59.65 ya lengo zima kwa mwaka. 

4.3 Kwa upande wa matumizi, kwa mwezi Februari 2017, Halmashauri ya Wilaya ya 
Karagwe imetumia Jumla ya TSh. 2,422,276747.25 ambapo Jumla ya matumizi 
kwa mwezi Julai hadi Februari, 2017 ni TSh. 21,016,924,822.56  ambayo ni sawa 
na asilimia 56.99. 

4.4 Wakijadili taarifa hiyo, wajumbe walieleza kuwa baadhi ya Wakuu wa Idara 
hawawashirikishi Wasaidizi wao na kuongeza kuwa Kamati itakuwa inakagua 
kuona kama Idara zinafanya vikao vya kiutendaji ikiwa ni pamoja na kukagua 
mihtasari ya vikao hivyo. 

4.5 Kuhusu upande wa matumizi, wajumbe walisisitiza kuwa taarifa ya fedha za 
Miradi ya Maendeleo zilizopelekwa inabidi iwe sehemu ya taarifa ya matumizi. 

4.6 Mjumbe alitoa hoja kuwa kuna watu wanaovamia misitu na kufanya shughuli za 
kilimo katika sehemu mbali mbali ambapo ilifafanuliwa kuwa Ofisi ya Mkuu wa 
Wilaya tayari inashughulikia suala hilo na Operation inaendelea kufanyika. 

 
5.0 KUMB. NA 116/2016/2017/9 - TAARIFA YA MANUNUZI NA BODI YA ZABUNI KWA 

MWEZI FEBRUARI, 2017. 
5.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2016/2017 

Halmashauri ilikisia kununua vifaa, kazi na huduma mbali mbali vyenye thamani 
ya TSh. 5,181,938,618.70  kwa mwaka . 

5.2 Kwa mwezi Februari, 2017 Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe ilikisia kununua 
vifaa, kazi na huduma mbali mbali vyenye thamani ya TSh. 431,828,218.23  hata 
hivyo, manunuzi halisi yaliyofanyika ni TSh. 29,917,876.00 kwa Idara na Vitengo. 

5.3 Taarifa ilipitishwa. 
 
6.0 KUMB. NA 117/2016/2017/9 - KUWASILISHA MAJIBU YA HOJA ZA UKAGUZI WA 

NDANI KWA KIPINDI CHA ROBO YA PILI 2016/2017. 
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6.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha jumla ya hoja 15 ambapo hoja 6 ni za kipindi cha 
nyuma na hoja 9 ni za kipindi cha robo ya pili. 

6.2 Hoja Na. 8.1 juu ya kutokusanya ushuru wa huduma kwa baadhi ya wafanya 
biashara wa vituo vya mafuta TSh. 6,550,000. 

6.3 Wajumbe walishauri kuwa uhakiki juu ya hoja hiyo ufanyike na hatua zichukuliwe. 
6.4 Hoja Na 8.7 juu ya kuchelewa kuendeleza eneo la Kishao - Bugene baada ya 

kumilikiwa kisheria. 
6.5 Ilifafanuliwa kwamba tayari CMT imeafiki kwamba fedha zilizoletwa kwa ajili ya 

kuendeleza uwanja wa mpira, kitengwe kiasi cha fedha kitakacho tumika 
kusawazisha eneo hilo la stendi ya Kishao. 

6.6 Hoja Na 8.1 Juu ya kukosekana kwa hati 54 za malipo za TSh. 493,041,972.72  
6.7 Ilifafanuliwa kuwa mtu anayehusika na masuala ya cheki ni mmoja na kwamba 

ataongezewa mtu mwingine ili kuhakikisha kumbukumbu zinatunzwa vizuri. 
6.8 Wajumbe walisisitiza kuwa majibu ya hoja yawekwe na kikao kijacho hoja zote 

ziwe zimejibiwa. 
6.9 Hoja Na. 8.9 juu ya matumizi ya fedha za Mfuko wa Jimbo yasiyozingatia 

mwongozo. 
6.10 Wajumbe walisisitiza kuwa matumizi ya fedha za Mfuko wa Jimbo yazingatie 

mwongozo na si vinginevyo. 
6.11 Taarifa ilipitishwa. 

 
7.0 KUMB. NA. 118/2016/2017/9 - MAOMBI YA IDHINI YA KUTUMIA FEDHA ZA MIRADI 

YA MAJI ZILIZOKUWA NJE YA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2016/2017. 
7.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa katika bajeti ya mwaka wa fedha 2016/2017 

iliyoidhinishwa na Bunge, Miradi ya Maji ilipangiwa kupokea na kutumia kiasi cha 
TSh. 338,070,000.00 ikiwa ni fedha za kuendeleza ujenzi wa miundombinu ya 
maji. 

7.2 Kwa kipindi cha Julai 2016, hadi Machi 2017 Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 
imepokea jumla ya TSh. 673,803,738.11  kwa ajili ya matumizi mbali mbali. 

7.3 Kwa kuwa Halmashauri imepokea fedha zaidi ya makisio yaliyoidhinishwa, Idara 
iliomba idhini ya kutumia fedha zilizoongezeka kwa kazi zilizoelekezwa ikiwa ni 
pamoja na ujenzi wa miundombinu ya maji mradi wa Nyakakika TSh. 
528,559,507.70, fedha za usimamizi na usajili wa vikundi vya watumia maji TSh. 
18,236,115.71, fedha za kampeini ya usafi wa mazingira TSh. 13,000,000.00 na 
fedha za ujenzi wa miundombinu ya maji mradi wa Kigorogoro TSh. 
114,008.114.70 ambapo jumla ni TSh. 673,803,738.11. 

7.4 Wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango waliridhia  matumizi ya 
fedha hizo. 

7.5 Taarifa ilipitishwa. 
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8.0 KUMB. NA 119/2016/2017/9 - TAARIFA JUU YA HALI YA MAHINDI YALIYOPANDWA 
MWISHONI MWA MWEZI JANUARI NA MWANZONI MWA MWEZI FEBRUARI. 
8.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa katikati ya mwezi Februari, 2017 yalianza kutoka 

malalamiko wakulima wakidai kuwa mbegu za seedCo Tumbili zilikuwa mbaya na 
kwamba zinaota kwa kunyong‟onyea  na zinashambuliwa sana na wadudu. 

8.2 Wakijadili taarifa hiyo, wajumbe walisisitiza kuwa kiwepo kipindi cha redio ili 
kuendelea kutoa elimu kwa wakulima juu ya kutibu ugonjwa huo na  msimu bora 
wa kulima mahindi. 

8.3 Taarifa ilipitishwa. 
 
9.0 KUMB. NA 120/2016/2017/9 - KUFUNGA KIKAO.  

9.1 Akifunga kikao, Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe wote kwa kuchangia taarifa 
zilizowasilishwa na alisisitiza kuwa Wakuu wa Idara wafanye kazi kwa 
kuwashirikisha watu walioko chini yao ili kuweka uelewa wa pamoja ikiwa ni 
pamoja na kufanya vikao vya Idara. 

9.2 Kikao kilifungwa mnamo saa 7:30 Mchana. 
 
TAARIFA YA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO. 
Ifuatayo ni taarifa ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kutokana na kikao kilichoketi tarehe 
20/04/2017 kuanzia saa 4:56 asubuhi .  Kikao kilichohudhuriwa na wajumbe 9 kati ya kumi  na 
wataalam waliohudhuria walikuwa ni 24. 
Kikao kilizingatia agenda kama inavyooneshwa kwenye Dondoo zifuatazo: 
 
1.0 KUMB. NA.124/2016/17/10 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO 

CHA TAREHE 24/03/2017. 
1.1 Hoja na 1 - Wakiijadili hoja hiyo juu ya kukusanya ushuru wa huduma katika 

Shule za Sekondari,  wajumbe waliagiza kuwa taarifa hii iwasilishwe tena (kwa 
maandishi) ikionesha ushuru huo unatakiwa kulipwa na mkandarasi yeyote 
anayefikisha mzigo shuleni kama ushuru wa mazao sio ushuru wa huduma.  
Aidha viwekwe viwango kamili vya tozo hiyo na pia kioneshwe kiwango cha 
motisha kwa Shule, kama wakala.   

1.2 Utekelezaji - Wazabuni wanaopeleka chakula shuleni wanakuwa wameshalipia 
ushuru wa mazao.  Kinacholipwa shuleni ni ushuru wa huduma ambapo huwa 
unalipwa. 

1.3 Kuhusu kubakiza motisha shuleni sheria hairuhusu kubakiza kiasi chochote. 
1.4 Wakiijadili hoja hii, wajumbe walieleza kuwa Menejimenti haikutekeleza kama 

kikao kilivyoagiza.  Hivyo azimio hilo litekelezwe upya  kwa Shule za Sekondari 
na Msingi, na taarifa iwasilishwe kikao kijacho. 
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1.5 Hoja na 2 - Wajumbe waliazimia kuwa kwa kuwa Shule hiyo  ya Kakiro ni mali ya 
wananchi na kijiji, waelekezwe kufanya ukarabati wa madarasa hayo na kwamba 
wakitaka msaada wa kitaalam wawasiliane na Idara ya Ujenzi. 

1.6 Utekelezaji - Azimio limetekelezwa.  Uongozi wa Shule umeandikiwa barua yenye 
Kumb. Na. KA.04/02/030/34  ya tarehe 12/04/2017 kwa ajili ya utekelezaji. 

1.7 Wakiijadili hoja hiyo, wajumbe walitaka kujua kama utekelezaji umeanza na 
ilifafanuliwa kuwa tayari wameitisha kikao kwa ajili ya kuanza utekelezaji wa suala 
hilo. 

1.8 Hoja na 3 - Wajumbe waliazimia kuwa mwongozo kamili wa matumizi ya fedha 
hizo za LGDG  uwasilishwe ikiwa ni pamoja na taarifa ya  matumizi ya fedha hizo 
na fedha  za kujenga uwezo (Capacity buiding) na kwamba taarifa kamili itolewe 
kikao kijacho. 

1.9 Utekelezaji - Mwongozo wa matumizi ya fedha za LGDG utatolewa kwenye kikao 
ikiwa ni pamoja na maandalizi ya mafunzo. 

1.10 Wajumbe walitaka kujua hatua iliyofikiwa katika mradi wa ujenzi wa uwanja wa 
mpira wa miguu. Ilifafanuliwa kuwa tayari hatua za kutafuta mkandarasi 
zinaendelea.  

 
2.0 KUMB. NA.125/2016/17/10 - TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO YA 

TATU, JANUARI - MACHI, 2017. 
2.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri ilikisia 

kukusanya na kutumia kiasi cha fedha chenye jumla ya TSh. 34,771,925,911.65 
hata hivyo kwa mwezi Machi, 2017 Halmashauri ya Wilaya imekusanya kiasi cha 
TSh. 2,659,526,013.23 ambapo jumla ya mapato Julai 2016 hadi mwezi Machi 
2017 ni jumla ya TSh. 23,376,065,020.34 ambayo ni sawa na 67.23%. 

2.2 Kwa upande wa matumizi kwa mwezi Machi 2017 Halmashauri ya Wilaya ya 
Karagwe imetumia jumla ya TSh. 2,837,318,827.13 ambapo jumla ya matumizi 
kwa mwezi Julai 2016 hadi mwezi Machi 2017ni TSh. 24,216,773,540.69 ambayo 
ni sawa na 64.77% ya lengo kwa mwaka.  

2.3 Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walishauri kuwa sheria ndogo ya madini ya  
Mamlaka ya Mji Mdogo ifanyiwe kazi na kukamilika mapema ili isaidie katika 
kukusanya mapato.  

2.4 Wajumbe walishauri kuwa makadirio ya makusanyo ya mapato yawe yanapangwa 
kulingana na uhalisia wa vyanzo vya mapato kwani inaonekana makadirio ni 
makubwa kuliko mapato yenyewe.  Aidha walisisitiza kuwa kila Idara ihakikishe 
inachangia katika kusimamia suala la ukusanyaji wa mapato.  

2.5 Mjumbe alitoa hoja kwamba Mamlaka ya Mji Mdogo inashindwa kukusanya vizuri 
kutokana na kukosa mashine ya kielektroniki ya kukusanyia mapato. Ilisisitiza 
kuwa Menejimenti itoe mashine hizo ili Mamlaka ya Mji Mdogo iweze kukusanya 
mapato kwa urahisi.  
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2.6 Wajumbe waliazimia kuwa sheria ndogo za Halmashauri zifuatiliwe ngazi ya 
Mkoa ili kufanya marekebisho yanayotakiwa na kuhakikisha zinakamilika haraka 
kabla ya mwaka wa fedha 2016/17 kumalizika.  

2.7 Wajumbe walihoji juu ya kusuasua katika kutenga fedha za Wanawake na Vijana. 
Ilifafanuliwa kuwa kwa sasa shughuli zote za Halmashauri zinategemea mapato 
ya ndani yaani (own source), kwani hakuna ruzuku (OC) zinazoletwa.  Wajumbe 
walishauri kuwa pindi fedha hizo zitakapoletwa zirejeshwe akaunti ya mapato ya 
ndani na kupelekwa kwenye mfuko wa wanawake na vijana. 

2.8 Wajumbe waliazimia kuwa asilimia kumi ya wanawake na vijana itengwe kuanzia 
mwezi wa nne  mwaka 2017 na pia mkakati wa kupunguza deni la nyuma 
uandaliwe na deni hilo lianze kupunguzwa.  

2.9 Wajumbe walisisitiza kuwa Idara zinazoingiza kwa wingi mapato ya ndani kama 
Kilimo na Mifugo ziwezeshwe ikiwa ni pamoja na kumwezesha Mwanasheria ili 
aweze kusimamia kesi mbali mbali. 

2.10 Taarifa ilipitishwa.  
 
3.0 KUMB. NA. 126/2016/17/10 - TAARIFA YA MANUNUZI NA BODI YA ZABUNI KWA 

KIPINDI CHA JANUARI - MACHI, 2017. 
3.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri 

ilikisia kununua vifaa, kazi na huduma mbali mbali vyenye thamani ya TSh. 
5,181,938,618.70 kwa mwaka. Ambapo kwa mwezi machi 2017 Halmashauri 
ilikisia kufanya manunuzi ya TSh. 431,828,212.23 ambapo manunuzi halisi 
yaliyofanyika ni yenye thamani ya TSh. 154,224,822.59 ambayo ni sawa na 
asilimia 35.7.  

3.2 Kwa robo ya tatu Halmashauri ilikisia kununua vifaa/huduma mbali mbali vyenye 
thamani ya TSh. 1,295,484,654.69 ambapo manunuzi ya kawaida yaliyofanyika ni 
yenye thamani ya TSh. 320,173,149.47 ambayo ni sawa na asilimia 24.7. 

3.3 Taarifa ilipitishwa.  
 
4.0 KUMB NA.127/2016/17/10 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA 

MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI KWA ROBO YA TATU, JANUARI -
MACHI,  2017. 
4.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa uhawilishaji wa fedha katika awamu hii umefanyika kwa 

dirisha la Januari - Februari na Machi - April 2017 katika Vijiji 54 ambapo 
wanufaika 9,292 na 9,100 waliletewa fedha zao.  Katika dirisha la Januari -
Februari jumla ya walengwa 139 hawakulipwa ruzuku zao na jumla ya TSh. 
8,056,000.00 zilirejeshwa TASAF Makao Makuu kama ulivyo utaratibu.  

4.2 Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walitaka kujua sababu za baadhi ya walengwa 
kutopokea fedha zao.  Ilifafanuliwa kuwa ni kwa sababu ya kutofika siku ya mgao.  
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4.3 Wajumbe waliazimia kuwa Mratibu TASAF awasiliane na TASAF Makao makuu 
ili watoe taarifa mapema na wananchi wapate taarifa mapema waweze 
kuhudhuria na kupatiwa fedha zao siku ya mgao.  

4.4 Taarifa ilipitishwa.  
 
5.0 KUMB NA.128/2016/17/10 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA 

KITENGO CHA UCHAGUZI KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU, JANUARI - MACHI, 
2017. 
5.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kufuatilia kesi 

za uchaguzi mbali mbali zilizopo mahakamani, kuhudhuria vikao mbali mbali na 
kuratibu nafasi wazi za viongozi wa Kata, Vijiji na Vitongoji. 

5.2 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe walitoa hoja kuwa kuna baadhi ya watu 
wanaoteuana kinyume cha sheria kushika nyadhifa mbali mbali pindi viongozi 
husika wanapofariki au kufukuzwa uanachama. 

5.3 Wajumbe waliazimia kuwa mwongozo utolewe kwa ngazi zote za msingi 
kuonesha mfumo unaotumika pale kiongozi anapofariki au kufukuzwa 
uanachama.  

5.4 Taarifa ilipitishwa. 
  

6.0 KUMB. NA. 128/2016/17/10 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA 
MAMLAKA YA MJI MDOGO KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU JANUARI - MACHI, 
2017. 
6.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na ukusanyaji wa 

ushuru kwa mujibu wa sheria ndogo za Mamlaka, usimamiaji wa usafi wa Mji na 
uzoaji wa taka ngumu, kusikiliza matatizo ya wananchi, kuitisha vikao vya kisheria 
na kiutendaji.  

6.2 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walihoji juu ya ukusanyaji hafifu wa mapato ya 
Mamlaka ya Mji Mdogo.  Ilifafanuliwa kuwa mapato yanakuwa hafifu kutokana na 
kutokuwa na „POS‟ za kutosha kwa maeneo ya kukusanyia mapato. Kikao 
kilisisitiza kuwa Menejimenti ihakikishe upatikanaji wa „POS‟ kwa Mamlaka ya Mji 
Mdogo ili kuwezesha ukusanyaji wa mapato. 

 
7.0 KUMB. NA. 129/2016/17/10 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA  MIRADI YA 

MAENDELEO KWA KIPINDI JULAI - MACHI, 2017. 
7.1 Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri 

imeidhinishiwa kiasi cha TSh. 5,643,393,738.61 ili kutekeleza na kusimamia 
miradi ya maendeleo. 

7.2 Kwa kipindi cha Julai - Machi 2016/17 Halmashauri ilipokea fedha kiasi cha TSh. 
6,060,488,172.67 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.  Ambapo katika 
fedha hizo kiasi cha TSh. 1,413,011,969.54 ni bakaa ya mwaka 2015/16 na TSh. 
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4,647,476,204.13 zimepokelewa katika kipindi cha Julai - Machi 2017 sawa na 
asilimia 82.4 ya makisio kwa mwaka wa fedha 2016/17. 

7.3 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe waliazimia katika ukaguzi wa miradi 
utakaofanyika mwezi wa tano 2017, mradi wa ujenzi wa vyoo katika Shule ya 
Sekondari Nono uwekwe kwenye ratiba ya ukaguzi.  

7.4 Kuhusu matumizi ya fedha za kifungu cha Ulinzi na Usalama katika bajeti kikao 
kiliazimia kuwa Menejimenti ilete mchanganuo wa matumizi ya kifungu hicho, 
ikiwa ni pamoja na kufafanua sababu za kifungu hicho zaidi ya makadirio.  

7.5 Taarifa iliipitishwa.  
 
8.0 KUMB. NA. 130/2016/17/10 - TAARIFA YA IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA KWA 

ROBO YA TATU JANUARI - MACHI, 2017. 
8.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha vikao vya kisheria vilivyofanyika kwa robo ya tatu 

ngazi ya Kata na Vijiji na watumishi walioondolewa kwenye orodha ya malipo ya 
mishahara na taarifa ya upimaji wa wazi wa utendaji kazi (OPRAS). 

8.2 Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walisisitiza kuwa Kata au Vijiji watakaoshindwa 
kuitisha na kufanya vikao vya kisheria waondolewe kwenye mpango wa ruzuku. 

8.3 Kuhusu taarifa ya upimaji wa wazi wa utendaji kazi  (OPRAS), wajumbe 
waliazimia kuwa Idara itakayokuwa haijawasilisha taarifa hiyo kwa Idara ya 
Utumishi na Utawala hadi kufikia kikao kijacho, iwasilishwe kwenye kikao.  

8.4 Taarifa ilipitishwa.  
 
9.0 KUMB. NA. 131/2016/17/10 - TAARIFA YA UKAGUZI WA NDANI ROBO YA TATU 

JANUARI - MACHI, 2016/17. 
9.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha jumla ya hoja 14, ambapo hoja nne zilikuwa ni za 

kipindi cha  nyuma na 10 za robo ya tatu.  
9.2 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe walisisitiza kuwa Menejimenti ijibu hoja hizo kwa 

ukamilifu na majibu ya hoja hizo yawasilishwe kwenye kikao kijacho. 
9.3 Kuhusu akaunti za miradi kuchanganyika na fedha za ruzuku katika Shule, 

wajumbe walisisitiza kuwa jambo lifanyiwe kazi kwa kutenganisha akaunti hizo ili 
kuondoa utata katika matumizi ya fedha.  

9.4 Taarifa ilipitishwa.  
 
10.0  KUMB. NA. 131/2016/17/10 - KUFUNGA KIKAO. 

10.1 Akifunga kikao Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe kwa kujadili taarifa zote kwa 
umakini.  

10.2 Kikao kilifungwa mnamo saa 9:15 alasiri.  
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Wakizijadili taarifa hizo mjumbe alihoji juu ya baadhi ya vikundi kupata mkopo zaidi ya 
mara moja na wengine kukosa.  Ilifafanuliwa kwamba suala hilo lilijitokeza mara moja 
kwa Kata ya Kituntu na kikundi hicho kina watu zaidi ya 400.  

 
Wajumbe walisisitiza kuwa taarifa ziwe zinatolewa pindi vitabu vinapopelekwa kwenye 
Kata kwa ajili ya kukusanya michango mbali mbali.  

 
kuhusu baadhi ya watumishi kupata changamoto pale POS zinapotoa risiti zisizo sahihi 
na kusababisha mkanganyiko katika mapato halisi yaliyokusanywa. Ilifafanuliwa kuwa 
mtumishi atakayekutwa na changamoto hiyo aripoti Idara ya Fedha akiwa na risiti hizo.  

 
Mjumbe alitoa hoja kwamba POS zilizopo kwa sasa hazitoshi kukusanya mapato ya 
Halmashauri katika maeneo yote. Ilifafanuliwa kuwa POS zitaendelea kununuliwa katika 
bajeti ya mwaka ujao wa fedha.  

 
Mjumbe alitaka kujua kama orodha ya minara imeandaliwa na majina ya wamiliki. 
Ilifafanuliwa kuwa orodha hiyo imeandaliwa na ipo kwa Mkuu wa Idara ya Utumishi na 
Utawala, ikihusisha minara iliyopo kwenye Ardhi ya Serikali.  

 
Kuhusu ushuru wa huduma ya minara unaopaswa kulipwa na kampuni ya htt wajumbe 
walishauri kuwa Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara afuatilie ushuru huo kwa kampuni 
hiyo.  

 

Kuhusu ahadi ya Kampuni ya Halotel kuweka huduma ya  mtandao kwenye Ofisi za 
Umma wajumbe waliazimia kuwa ufuatiliaji wa jambo hilo ufanyike na taarifa itolewe.  

 
Kuhusu suala la ukusanyaji wa mapato ngazi ya Kata wajumbe walishauri kuwa Kamati 
za Mapato za Kata zifanye kazi chini ya WDC na muundo wa Kamati hizo utolewe kwa 
Waheshimiwa Madiwani.  
 
Kuhusu suala la ujenzi wa soko na uwanja wa mpira wajumbe walishauri kuwa utumike 
mfumo wa PPP ili kurahisha utekelezaji wa jambo hilo kwa muda mfupi.  

 
Kuhusu ukaguzi wa vitabu vya kukusanyia michango mbali mbali kwa ngazi za Vijiji na 
Kata, wajumbe walishauri kuwa mrejesho uwe unatolewa kwa wahusika baada ya 
ukaguzi wa vitabu hivyo.  

 
Kuhusu mitaro ya maji inayoharibu barabara za pembezoni mjumbe alitaka kujua hatua 
zilizochukuliwa.  Ilifafanuliwa kuwa taarifa imetolewa TANROADS na Wizara husika hivyo 
utekelezaji unasubiri majibu yatakayopatikana. Aidha ilifafanuliwa kwamba barabara 
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ilijengwa kwa kufuata ramani iliyotolewa na kwamba madhara yaliyotokea baada ya 
ujenzi wa barabara yanapaswa kufidiwa na Serikali na si Kampuni iliyojenga.  

 
Mjumbe mwingine alitaka kujua ni lini uwanja wa mpira unaanza kujengwa. Ilijibiwa kuwa 
fedha ya ujenzi huo ipo na kwamba taratibu za kutangaza zabuni zimeanza.  

 
Kuhusu walengwa wa TASAF wasiokidhi vigezo walioondolewa kwenye malipo na 
kutakiwa kurejesha fedha, mjumbe alitaka kujua hatua iliyofikiwa baada ya walengwa hao 
kuomba rufaa. Ilifafanuliwa kuwa baada ya kukata rufaa walijaza fomu na zikapelekwa 
TASAF Makao Makuu na nakala ilipelekwa na Mhe. Mbunge kwa ajili ya ufuatiliaji.  

 
Kuhusu ufanyikaji wa vikao vya kisheria kwa ngazi za Vijiji na Kata, wajumbe walisisitiza 
kwamba Vijiji na Kata wasiofanya vikao hivyo wasipatiwe ruzuku.  

 
Taarifa zilipitishwa.  

 
TAARIFA YA KAMATI YA ELIMU, AFYA NA MAJI 
Ifuatayo ni taarifa ya Kamati ya Elimu, Afya na Maji kutokana na kikao kilichoketi tarehe 
18/04/2017 kuanzia saa 4:09 asubuhi.  Kikao hicho kilihudhuriwa na wajumbe 12 (kumi na mbili) 
kati ya 12 (kumi na mbili), Wataalam waliohudhuria walikuwa 20 (ishirini). Kikao kilizingatia 
agenda kama inavyooneshwa kwenye dondoo zifuatazo: 
 
1.0 KUMB. NA. 11/2016/2017/03 - KUFUNGUA KIKAO. 

1.1 Akifungua kikao Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe katika kikao ili kujadili taarifa 
za utekelezaji robo ya tatu na aliwataka kuchangia kwa pamoja taarifa hizo. 

1.2 Kikao kilifunguliwa mnamo saa 4:09 asubuhi.   
 
2.0 KUMB. NA. 12/2016/2017/03 - KUTHIBITISHA DONDOO. 

2.1 Wajumbe waliridhia kuwa agenda zilizowasilishwa ndizo zijadiliwe. 
 
3.0 KUMB. NA. 13/2016/2017/03 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO 

CHA TAREHE 13/10/2016. 
3.1 Muhtasari ulisomwa na kufanya masahihisho yafuatayo 

Uk 3. Neno “yalishaanza”  lisomeke “walishaanza” 
Uk 9. Neno “kilizimia” lisomeke “kiliazimia” 
Uk 9. Neno “kweda” lisomeke “kwenda” 
Uk 10. Neno “aisha” lisomeke “aidha” 
Uk 11. Neno “utupati” lisomeke “utupaji” 

3.2 Baada ya masahihisho hayo wajumbe waliridhia kuwa muhtasari huo usainiwe na 
kuwa kumbukumbu sahihi za kikao na kisha ulisainiwa na Mwenyekiti.  
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4.0 KUMB. NA. 14/2016/2017/03 - TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO 

CHA TAREHE 23/01/2017. 
4.1 Hoja na 1: Mjumbe mwingine alitaka kujua juu ya uhamasishaji kwa wananchi  

kujiunga na mfuko wa CHF kwamba ni viongozi wa ngazi ipi walioshirikishwa. 
Ilifafanuliwa kuwa walishirikishwa viongozi wa ngazi za Vijiji.  Liliwekwa Azimio 
kuwa Mganga Mkuu wa Wilaya akutane na Viongozi wa kila Kata na Vijiji na 
Vitongoji kwa kuwakusanya katika Kata zao ili kufanya uhamasishaji kwao, 
wajiunge na mfuko wa CHF ili nao wakawahamasishe wananchi kufanya hivyo 

4.2 Utekelezaji - Ilijibiwa kuwa Idara inaendelea kufanya uhamasishaji kwa njia ya 
Redio za kijamii na sherehe mbali mbali zinazojitokeza. 

4.3 Wakiijadili hoja hii wajumbe waliazimia tena  kuwa azimio hilo litekelezwe upya 
kwa Mganga Mkuu wa Wilaya kukutana na Viongozi wa kila Kata na Vijiji na 
Vitongoji kwa kuwakusanya katika Kata zao ili kufanya uhamasishaji kwao, 
wajiunge na mfuko wa CHF ili nao wakawahamasishe wananchi kufanya hivyo. 

4.4 Hoja na 2  - Mjumbe alihoji ni mkakati gani umewekwa kwa Shule 10 duni za 
mwisho katika matokeo hayo.  Ilifafanuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji amekwisha 
agiza kuwa Shule 20 duni zifanyiwe ukaguzi haraka.  Lilitolewa azimio kuwa 
Shule hizo zitambuliwe na mkakati wa namna ya kuzikwamua uwasilishwe.  Aidha 
kwa Shule kumi bora za kwanza Walimu Wakuu wake waitwe katika kikao cha 
Baraza lijalo, wapongezwe, watangazwe kwenye vyombo vya habari na wapate 
chakula cha mchana na Waheshimiwa Madiwani na wapatiwe zawadi. 

4.5 Utekelezaji - Mkakati wa kuzikwamua Shule kumi zilizofanya vibaya katika 
Mtihani wa Kumaliza Elimu ya Msingi mwaka 2016 uliambatishwa. Walimu Wakuu 
wa Shule zilizofanya vizuri (kumi bora kiwilaya) waliandikiwa barua za mwaliko wa 
kuhudhuria kikao cha Baraza la Madiwani. 

4.5 Wajumbe walisisitiza kuwa katika kikao cha Madiwani cha robo ya tatu Walimu 
Wakuu wa Shule zilizofanya vizuri (kumi bora kiwilaya) waitwe bila kukosa.  

4.6 Hoja na 3 - Kuhusu uwasilishwaji wa taarifa ya utoro kwa wanafunzi, lilitolewa 
Azimio kuwa taarifa hiyo iwe inawasilishwa katika vikao hivi.  Aidha taarifa hiyo 
ioneshe pia hali ya nidhamu kwa walimu na hatua zilizochukuliwa. 

4.7 Utekelezaji - Azimio lilizingatiwa na taarifa iliambatishwa. 
4.8 Hoja na 4 - Kuhusu taarifa za ukaguzi wa Shule, kikao kiliazimia kuwa taarifa 

hizo ziwe zinawasilishwa katika vikao vya Kamati.  
4.8 Utekelezaji -Taarifa iliambatanishwa. 
4.9 Hoja na 5 - Kikao kiliazimia kuwa taarifa za mimba shuleni ziwe zinatolewa 

katika kikao.  
4.10 Utekelezaji -Taarifa ilioneshwa kwenye taarifa ya Idara. 
4.11 Hoja na 6 - Kuhusu matukio ya wanafunzi wenye mimba Shule ya Sekondari 

Kiruruma, iliagizwa kuwa jambo hilo lifuatiliwe na taarifa itolewe.  
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4.12 Utekelezaji - Kesi ilifunguliwa Mahakamani mnamo tarehe 17/02/2017. 
4.13 Hoja na 7 - Kuhusu  matukio yaliyopo ya wanafunzi wenye mimba shuleni kikao 

kilizimia kuwa matukio hayo yawasilishwe kwa Kamati ya Ulinzi na Usalama ya 
Wilaya ili kutoa msaada pale unapohitajika.  

4.14 Utekelezaji - Taarifa ziliwasilishwa kwa Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya 
kupitia kwa Mhe. Mkuu wa Wilaya. 

4.15 Hoja na 8 - Aidha ili kupunguza mimba shuleni kikao kiliweka mkakati na kuagiza 
kuwa Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa kushirikiana na wadau mbali mbali 
wawezeshwe kwenda kutoa elimu mtambuka kwa wanafunzi ili wajitambue. 

4.16 Utekelezaji - Agizo lilizingatiwa, Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa kushirikiana na 
Idara za Elimu Msingi na Sekondari zilitoa mafunzo juu ya stadi za maisha kwa 
wanafunzi wa Shule za Sekondari Kayanga, Bugene, Ndama, Nyakasimbi, 
Kiruruma, Rwambaizi, Kituntu na Nyakahanga.  Pia kupitia Redio za jamii elimu 
imekuwa ikitolewa kuhusu wanafunzi kujitambua na kufanya maamuzi sahihi. 

 
5.0 KUMB. NA. 15/2016/2017/03- TAARIFA ZA IDARA: 

i. IDARA YA AFYA. 
5.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika kwa kipindi cha robo ya tatu ikiwa 

ni pamoja na usimamizi wa watumishi, usimamizi wa fedha, usimamizi wa 
huduma za CHF, kusimamia huduma ya matibabu bure kwa wazee, kusimamia 
huduma za uzazi na mtoto, kudhibiti ugonjwa wa malaria kwa kufuatilia ubora wa 
upimaji wa ugonjwa wa malaria vituoni.  

5.1 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walieleza kuwa mfuko wa CHF bado 
haujahudumia vizuri wananchi kwani huduma zinatolewa kwa kusuasua na zoezi 
la kupiga picha na kupewa vitambulisho pia linachukua muda mrefu.  

5.2 Ilifafanuliwa kuwa mikakati ya kurahisisha zoezi hilo inaendelea na kwamba hadi 
sasa jumla ya vituo nane vina kamera kwa ajili ya kupiga picha.  

5.3 Wajumbe waliazimia kuwa taarifa kamili ya mfuko wa CHF kwa kila Kata 
iandaliwe, ikionesha mwenendo wa utoaji wa vitambulisho, utoaji wa huduma 
ikiwa ni pamoja na walengwa waliojiunga na mfuko huo kupitia mpango wa 
kunusuru kaya maskini - TASAF. 

5.4 Kuhusu changamoto zinazokikumba Kituo cha Afya Kayanga zikiwemo upungufu 
wa vifaa tiba, madawa, vitanda, na miundombinu mbalimbali, wajumbe walishauri 
kuwa Kituo hicho kiboreshwe na kuongezewa nguvu ili kiweze kutoa huduma bora 
kwa wananchi.  

5.5 Wajumbe walishauri kuwa Idara ijitahidi kufanya usimamizi katika maeneo 
mbalimbali na kuhakikisha inapunguza vifo vya watoto wenye umri chini ya miaka 
mitano na mama wajawazito ikiwa ni pamoja na kuboresha huduma za mkoba 
kwa kuwasisitiza wananchi kujenga mabanda kwa ajili ya kutolea huduma.  
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5.6 Kuhusu watoa huduma za afya ngazi za vijiji, wajumbe walisisitiza kuwa Kamati 
za Maendeleo za Kata pamoja na Menejimenti waone namna ya kuwawezesha 
watu hao na kuazimia kuwa Idara ya Mipango itoe maelekezo kwa vijiji vyenye 
uwezo kuanza kuwalipa watoa huduma hao.  

5.7 Kuhusu wagonjwa mbalimbali watakaoonekana kuhitaji huduma ya gari la 
wagonjwa wajumbe waliazimia kuwa Mkuu wa Idara ya Afya awajulishe 
Waganga wa Vituo vya Afya pamoja na Zahanati kuratibu vizuri na kutoa taarifa 
mara moja pale unapohitajika msaada wa gari la wagonjwa kwa huduma za 
matibabu zaidi.  

5.8 Ilitolewa hoja kuwa kuna baadhi ya wananchi wanaotolewa faini kinyume cha 
sheria kwa wasiokwenda kujifungulia Hospitalini. Iliazimiwa kuwa Idara ya Afya 
iandike barua kwa Watendaji wa Kata na nakala kwa Maafisa Tarafa kuwajulisha 
kuwa mwanachi asiyejifungulia Hospitali na asiyepeleka watoto kliniki waadhibiwe 
na Sheria mama kwa sasa, yaani kufikishwa kwenye Mabaraza ya Kijiji au Kata 
na sio kutozwa faini zisizo za kisheria.  

5.9 Taarifa ya Hospitali ya Nyakahanga. 
5.10 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na huduma za 

kinga na tiba, huduma kwa watu wanaoishi na virusi vya UKIMWI na kutoa 
huduma kwa wagonjwa wenye bima. Aidha taarifa ilionesha changamoto 
mbalimbali zinazojitokeza katika Hospitali ya Nyakahanga ikiwa ni pamoja na 
ongezeko la wagonjwa wanaohitaji msamaha, upungufu wa madawa na vifaa tiba, 
upungufu mkubwa wa watumishi, miundombinu chakavu na isiyotosha pamoja na 
uwepo wa vifaa chakavu.  

5.11     Taarifa ilipitishwa.  
 

ii. IDARA YA MAENDELEO YA JAMII.  

6.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha mikopo ya vikundi vya wanawake na vijana ambapo kwa 
robo ya tatu Januari - Machi jumla ya TSh. 8,000,000.00 zimetolewa kama mikopo kwa 
vikundi hivyo, ambapo kikundi kimoja ni wanawake na viwili ni vikundi vya vijana. Na 
fedha hizo zilitokana na mapato ya ndani. Aidha jumla ya TSh. 20,000,000.00 
zilihamishwa kutoka mapato ya ndani kwenda mfuko wa wanawake na vijana ikiwa ni 
asilimia kumi kwa mwezi Januari - Machi 2017.  Hata hivyo tangu mwaka wa fedha 
uanze 2016/2017 jumla ya TSh. 80,000,000.00 zimehamishwa kwenda mfuko wa 
wanawake na vijana. 
6.1 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa Maafisa Maendeleo ya Jamii 

ngazi ya Kata wapewe taarifa pindi vikundi vyao vinapopewa mikopo ili waweze 
kufanya ufuatiliaji. Aidha waheshimiwa Madiwani wafanye ufuatiliaji wa vikundi 
vilivyopo kwenye maeneo yao kabla na baada ya kupewa mikopo.  
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6.2 Wajumbe waliazimia kuwa Idara ya maendeleo ya jamii iandae orodha ya vikundi 
vyote vilivyopewa mikopo na kuwapatia watendaji wa Kata na pia nakala wapewe  
Waheshimiwa Madiwani kwa ajili ya ufuatiliaji.  

6.3 Taarifa ilipitishwa. 
 

i. IDARA YA ELIMU MSINGI. 

7.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika kwa robo ya tatu ikiwa ni pamoja na 
kuratibu na kusimamia zoezi la kuandikisha wanafunzi wa awali na darasa la kwanza 
2017, kuratibu na kuendesha mafunzo kwa Kamati za Shule, kufanya ufuatiliaji wa 
ufundishaji shuleni na utekelezaji wa mpango wa kukuza stadi za kazi yaani KKK, 
kuratibu na kusimamia zoezi la usajili wa wanafunzi wote kuanzia darasa la kwanza hadi 
la saba kwenye mfumo maalum wa Baraza la Mitihani la Tanzania kwenye kumbukumbu 
za wanafunzi ujulikanao kama (Primary Record Management). 
7.1 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe walitaka kujua ni kwanini taarifa ya utoro imezigusa 

shule kumi pekee. Ilifafanuliwa kuwa shule hizo ndizo zilizofanya vibaya zaidi 
kuliko nyingine lakini taarifa ya utoro kwa shule zote ipo.  

7.2 Kuhusu upatikanaji wa Mratibu wa Elimu Kata Kata ya Ndama ilifafanuliwa kuwa 
suala hilo linashughulikiwa na ngazi ya Mkoa na tayari lipo kwenye utekelezaji.  

7.3 Kuhusu changamoto zinazokikabili Kitengo cha Udhibiti Ubora wa Shule wajumbe 
walishauri kuwa changamoto hizo ziainishwe na kuwasilishwa kwa Mkurugenzi 
Mtendaji ili Wakaguzi waweze kuwezeshwa kufanya ukaguzi shuleni.  

7.4 Taarifa ilipitishwa. 
 

ii. IDARA YA ELIMU SEKONDARI. 

8.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha mambo mbalimbali ikiwa ni pamoja na kusimamia mgao 
wa vitabu shuleni, kutembelea shule kupokea walimu wapya walioajiriwa na Serikali.  
8.1 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe waliazimia kuwa madeni mbalimbali 

yaliyotokana na ujenzi wa maabara yanayozikabili shule, suala hilo lirudishwe 
tena kwenye Baraza ili Baraza liamue nini kifanyike.  

8.2 Kuhusu suala la utoro mashuleni wajumbe walishauri kuwa jambo hilo liwe ni 
ajenda ya kudumu katika vikao vyote vya kisheria ili kudumisha elimu.  

8.3 Kuhusu wanafunzi wa kidato cha kwanza ambao hawajaripoti shuleni ushauri 
ulitolewa kuwa viongozi wa Kata na Vijiji washirikiane kusimamia kikamilifu suala 
hilo kwa kushirikiana na Waheshimiwa Madiwani kwa kutoa taarifa kamili za 
wanafunzi ambao hawajaripoti shuleni.  Aidha kwa Kata zenye wanafunzi wengi 
ambao hawajaripoti, ulitoolewa ushauri kuwa Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya 
aombwe kutoa msisitizo wa Kiserikali zaidi.  

8.4 Taarifa ilipitishwa.  
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iii. IDARA YA MAJI VIJIJINI 

9.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi mbalimbali zilizofanyika katika kipindi cha robo ya tatu 
ikiwa ni pamoja ukarabati wa Mradi wa Maji Kabindi Nyakaiga unaoendelea, utaratibu wa 
manunuzi wa kumpata mkandarasi wa kuchimba  visima sita Omukakajinja na 
Chonyonyo unaendelea, kutoa elimu ya utunzaji wa vyanzo vya maji kwa kushirikiana na 
Afisa Mazingira na kufuatilia Mradi wa Maji Kibogoizi ambapo taratibu za kununua vifaa 
zinaendelea.  
9.1 Wakiijadili taarifa hiyo, mjumbe alitaka kujua ni lini Mradi wa Maji wa Chanika 

uliozinduliwa na Mhe.  Mkuu wa Mkoa utaanza kutoa huduma ya maji kwa 
wananchi.  Ilifafanuliwa kuwa mkandarasi yupo mbioni kuja kukamilisha Mradi 
huo.  

9.2 Taarifa ilipitishwa. 
 
iv. MAMLAKA YA MAJI MJINI. 

10.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi mbalimbali zilizofanyika katika kipindi cha robo ya tatu 
ikiwa ni pamoja na uzalishaji wa maji ambapo jumla ya mita za ujazo 21,771  
zilizozalishwa, kusafisha vyanzo vya maji, kufanya tathmini ya kazi za miradi ya maji kwa 
Omurushaka na Kayanga chini ya BUWASA, pamoja na marekebisho ya mitambo na 
mabomba ya maji.  
10.1 Wakiijadili taarifa hii mjumbe aliipongeza jitihada zinazofanywa na Serikali pamoja 

na wadau binafsi katika kutatua tatizo la upungufu wa maji Kata ya Kayanga.  
10.2 Kuhusu watu binafsi wanaochimba maji wajumbe walitaka kujua kama watu hawa 

wamepatiwa vibali na kama uchimbaji huo hauwezi kuathiri vyanzo vingine vya 
maji. Ilifafanuliwa kuwa vibali vya kuchimba maji vinatolewa Mkoani kabla ya 
kuanza kuchimba maji.  

10.3 Wajumbe walishauri kuwa ufanyike ufuatiliaji na sheria iangaliwe upya kuhusu 
uchimbaji wa maji, wataalam wa maji wahusishwe ili kuhakikisha uchimbaji huo 
hauathiri vyanzo vya maji vinavyotumiwa na wananchi.  

10.4 Kuhusu madeni mbalimbali ya maji wajumbe walitaka kujua mwenendo wa ulipaji 
wa madeni hayo, ambapo ilifafanuliwa kuwa  mwenye deni kubwa ni Taasisi ya 
Magereza wanaodaiwa 16,000,000.00 na kwamba wameanza kulipa, ambapo 
kwa mwezi wa tatu wamelipa jumla ya TSh. 2,500,000.00. wajumbe walisisitiza 
kuwa watu wote wasiolipa bili za maji wakatiwe huduma hiyo.  

10.5 Taarifa ilipitishwa. 
 

v. CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI (KDVTC). 

11.0 Wakiijadili taarifa iliyowasilishwa wajumbe walishauri kuwa kutokana na baadhi ya 
masomo kukosa wanafunzi wa kutosha, Mkuu wa Chuo aangalie namna ya kuunganisha 
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masomo kwa kuongeza masomo yenye tija kwa jamii kama vile ujasiriamali ili kuwavutia 
wanafunzi walio wengi.  Aidha ilishauriwa kuboresha taaluma inayotolewa ili kuwasaidia 
wahitimu kujiunga na taaluma za juu.  
11.1 Kuhusu ruzuku ya Chuo inayopaswa kutolewa na Halmashauri ilishauriwa kuwa 

Halmashauri iwe inatoa ruzuku hata kwa awamu ili kusaidia Chuo kujiendesha.  
11.2 Taarifa ilipitishwa. 

  
vi. IDARA YA MAZINGIRA NA USIMAMIZI WA TAKA NGUMU. 

12.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na usimamizi wa usafi 
wa mazingira, usafi wa mitaa, uzoaji usafirishaji na utupaji wa taka ngumu, usimamizi wa 
hifadhi na utunzaji wa mazingira na usimamizi wa hifadhi ya mazingira (misitu na vyanzo 
vya maji). 
12.1 Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walieleza kuwa gari la taka halifiki baadhi ya 

maeneo na hivyo kuwa vigumu kuwachangisha wananchi ushuru wa taka. 
Ilifafanuliwa kuwa mkandarasi anayesafirisha taka amesaini mkataba mpya na 
kwamba atakuwa anafika maeneo mbalimbali ikiwemo Omugakorongo na Ndama.  

12.2 Wajumbe walieleza kuwa Mradi wa Ujenzi wa barabara wa Kyaka – Bugene 
umesababisha athari nyingi za kimazingira kama uchafuzi wa vyanzo vya maji na 
kutiririsha maji kwenye makazi ya watu. Ilifafanuliwa kuwa tayari madhara yote 
yameainishwa, TANROADS Mkoa wamepewa taarifa na Afisa Mazingira 
anajiandaa kupeleka taarifa hiyo NEMC ili ufuatiliaji ufanyike mapema kabla mradi 
haujakabidhiwa kwa wananchi.  

12.3 Kuhusu taarifa za upandaji wa miti zinazotolewa na Watendaji wa Kata wajumbe 
walishauri kuwa Afisa Mazingira alishauriwa kujiridhisha na taarifa hizo kwani 
nyingine huwa sio sahihi.  

12.4 Ilitolewa taarifa kuwa wafugaji waliohamishwa kwenye pori la Kimisi na Burigi 
wamehamia Kata ya Nyakasimbi na kusababisha msongamano pamoja na 
magonjwa ya mifugo. Ilifafanuliwa kuwa viongozi wa Serikali ya Kijiji hawana 
mamlaka ya kuuza ardhi kwa wafugaji na kushauri kuwa Maafisa Tarafa wafuatilie 
na kujua uhalali wa ujio wa watu hao.  

12.5 Iliazimiwa kuwa Afisa Mazingira na Idara ya Mifugo washirikiane ili kutatua tatizo 
hilo la uvamizi wa watu na mifugo katika Kata ya Nyakasimbi ambalo 
limesababisha mlipuko wa magonjwa ya mifugo.  

12.6 Taarifa ilipitishwa. 
 
13.0 KUMB. NA. 16/2016/2017/03 - KUFUNGA KIKAO. 

13.1 Akifunga kikao Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe kwa kuchangia kwa wakati 
taarifa zilizowasilishwa. 

13.2 Kikao kilifungwa saa 9:00 alasiri.  
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Wakiijadili taarifa hiyo mjumbe alihoji juu ya viwango vya faini kwa akina mama 
wasiojifungulia Hospitalini. Ilifafanuliwa kuwa adhabu zinatolewa za viwango tofauti 
tofauti kulingana na maeneo husika lengo ikiwa ni kuhamasisha akina mama kujifungulia 
Hospitalini. 

 
Wajumbe walisisitiza Idara ya Maendeleo ya Jamii kuendelea kutoa semina kwa Shule 
za Sekondari ili kuepuka mimba za utotoni. Aidha Idara iendelee kusimamia vikundi 
kurejesha fedha kwa wakati.  

 
Mamlaka ya Maji Mjini ilishauriwa kuendelea kufuatilia madeni kwa wadaiwa wake 
hususani taasisi za Serikali kama Magereza ili kumalizia madeni.  

 
Kuhusu uboreshaji wa huduma ya upimaji katika huduma ya Afya ilielezwa kuwa 
zimenunuliwa darubini 3 na kuna mpango wa kuongeza nyingine 4. Wajumbe 
walishauriwa kusimamia kwa karibu utoaji wa huduma za afua katika maeneo yao ikiwa 
ni pamoja na kujiridhisha na ubora wa huduma inayotolewa. Aidha wajumbe 
walishauriwa kuendelea kuhamasisha jamii kujiunga na CHF.  

 
Kuhusu upelekaji wa ruzuku katika Chuo cha KDVTC wajumbe walishauri kwamba Chuo 
kiendelee kutumiaa fedha zinazopatikana kwani kwa sasa Halmashauri haijapokea OC.  

 
Taarifa ilipitishwa.  

 
TAARIFA YA UUM APRIL  
 

Wakiijadili taarifa hiyo mjumbe alitaka kujua kama kuna kifungu cha kurekebisha 
barabara zilizokatika. Ilijibiwa kwamba fedha hizo hazijaletwa hivyo viongozi washiriki 
kufanya uhamasishaji katika maeneo yao ili wananchi wafanye ukarabati katika maeneo 
yao.  

 

Wajumbe walieleza kuwa barabara ya Nyakahanga - Nyabiyonza iliharibika sana na 
kushauri kwamba marekebisho yake yafanyike kwa wakati.  

 
Kuhusu vikundi vilivyopokea mizinga wajumbe walishauri mtaalam wa nyuki kutembelea 
vikundi hivyo, kukagua mizinga na kutoa ushauri wa kitaalam.  
 
Kuhusu magonjwa ya mifugo wajumbe walishauri kuwa utaratibu wa chanjo za mifugo 
ufanyike haraka ili kuhakikisha mifugo yote inapewa chanjo.  Aidha wajumbe waliazimia 
kuwa ifanyike sensa ya mifugo  ili kutambua idadi kamili ya mifugo na kwamba chanjo 
zitolewe kulingana na idadi hiyo.  
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Kuhusu ushuru wa samaki, wajumbe walisisitiza kuwa ushuru huo ulipiwe maeneo ya 
mwaloni na kwamba atakayebainika hajalipia ushuru huo achukuliwe hatua za kisheria.  

 
Wajumbe walitahadharisha juu ya uvamizi wa ardhi baada ya wafugaji kuondolewa katika 
pori la Kimisi na kushauri kuwa maeneo yote yasimamiwe na kuchukuliwa hatua kwa 
atakayebainika kuvamia.  

 
Taarifa ilipitishwa.  

 
TAARIFA YA KAMATI  KUDHIBITI UKIMWI. 
Ifuatayo ni taarifa ya Kamati ya kudhibiti UKIMWI kutokana na kikao kilichoketi tarehe 
24/04/2017 kuanzia saa 4:45 asubuhi.  Kikao hicho kilihudhuriwa na wajumbe 6 kati ya 6, 
wajumbe waalikwa 08 na wataalam 10.  Kikao kilizingatia agenda kama zinavyoonesha 
kwenye dondoo zifuatazo; 

 

1.0 KUMB. NA. 14/2016/17- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA 
TAREHE 18/01/2017. 
1.1 Wajumbe waliusoma muhtasari na kuridhia kuwa uwe kumbukumbu sahihi za 

kikao na kisha ulisainiwa na Mwenyekiti.  
 

2.0 KUMB. NA. 15/2016/17- TAARIFA YA UTEKELEZAJI  WA MAAZIMIO YA  KIKAO 
CHA TAREHE 18/01/2017. 
2.1 Hoja na 1 - Wajumbe walijadili na kuazimia kuwa sheria hiyo inayofafanua  na  

kuruhusu au kuzuia  mikesha  ipelekwe ngazi za kata na vijiji ili iweze kueleweka 
na kusimamiwa kuanzia ngazi za chini. 

2.2 Utekelezaji - Sheria Na. 28 ya mwaka 1968 kifungu cha 14(1)-(3) ilitumwa kwa 
Watendaji wote wa Kata na Vijiji kwa barua yenye kumb. Na. AF.20/118/01/44 ya 
tarehe 27/01/2017. 

2.3 Hoja na 2 - Liliwekwa azimio kuwa shirika lolote linalokuja au linaloanzishwa ili 
kutoa huduma kwa WAVIU  lazima lianzie Idara ya Maendeleo ya Jamii ili 
kutambuliwa. 

2.4 Utekelezaji - Azimio lilizingatiwa. 
 

3.0   KUMB. NA. 16/2016/17- TAARIFA ZA UTEKELEZAJI. 
i. Mradi wa kudhibiti UKIMWI wa Halmashauri ya Wilaya. 

4.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kutoa elimu juu ya 
sheria ya kudhibiti na kupambana na VVU na UKIMWI, kushiriki zoezi la kupiga picha 
walengwa linaloendelea, ugawaji wa vyakula vya lishe kwa watoto waishio na VVU na 
uhamasishaji upimaji wa VVU kwa hiari. 
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4.1 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe waliazimia  kuwa Mratibu wa UKIMWI aboreshe 
taarifa yake kwa kutoa taarifa yenye takwimu mbalimbali.  

4.2 Kuhusu uendeshwaji wa Kamati za Kudhibiti UKIMWI ngazi ya Kata wajumbe 
walitaka kujua mpango wa Idara kutaka kuziwezesha kupata posho.  Ilifafanuliwa 
kuwa Kamati hizo zinatakiwa kukaa kama zinavyokaa kamati nyingine za ngazi ya 
Kata na Vijiji.  Wajumbe walishauri kuwa Halmashauri iwasiliane na Serikali ngazi 
za juu kuona namna ya utatuzi wa jambo hilo. 

4.3 Aidha ilishauriwa kuwa ajenda ya UKIMWI iwe ya kudumu katika vikao vyote vya 
WDC ili kupunguza gharama za uendeshaji wa vikao.  

4.4 Kuhusu kupokea fedha za msaada kutoka kwa wadau mbalimbali mjumbe alihoji 
kuwa kuna baadhi ya walimu wakuu wanaokataa kupokea fedha hizo kutokana na 
sera ya Elimu Bure, ilifafanuliwa kuwa Waraka upo wazi na unafafanua vizuri 
kuhusu baadhi ya michango na huduma mbalimbali ambazo wazazi au wahisani 
mbalimbali  wanatakiwa kuhudumia watoto.  

4.5 Wajumbe waliazimia kuwa Waraka huo wa sera ya Elimu Bure usambazwe kwa 
wadau mbalimbali wakiwemo Mashirika yasiyo ya Kiserikali ili kupata uelewa wa 
pamoja.  

4.6   Taarifa ilipitishwa.  
 

ii. Ofisi ya Mganga Mkuu. 

5.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika zikiwemo,  kupima VVU kwa kushirikiana 
na AMREF ambapo Kata nane za Kiruruma, Kibondo, Bweranyange, Igurwa, 
Chonyonyo, Ihembe, Nyabiyonza na Rugu ambapo jumla ya wananchi 3,738 walijitokeza 
kupima afya zao na kati ya hao 24 waligundulika kuwa na maambukizi na kufanya tohara 
ambapo wanaume 21,777 walijitokeza  ambao ni sawa asilimia 156.  
5.1 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe waliazimia kuwa taarifa kamili ya watu waliopima 

VVU iandaliwe na kuwasilishwa kikao kijacho.  
5.2 Taarifa ilipitishwa. 

 
  iii. Ustawi wa Jamii. 
6.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kutoa huduma kwa 

familia na watoto wenye mazingira magumu ambapo ofisi imeendelea kupokea migogoro 
yote ihusuyo ndoa, matunzo, utelekezaji wa watoto na familia, huduma kwa Wazee 
ambapo jumla ya wazee 12,498 wameshapata vitambulisho vya matibabu na utambuzi 
unaendelea kwani wazee huongezeka kila siku.  
6.1 Wakiijadili taarifa hii, wajumbe walishauri kuwa Kitengo cha Ustawi wa Jamii 

kiwezeshwe  kutekeleza shughuli zao kwa kushirikiana na Idara ya Maendeleo ya 
Jamii na Idara ya Afya.  
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6.2 Wajumbe walishauri kuwa taarifa iwe inaonesha idadi ya watu waliopata rufaa 
kutoka Hospitalini kwenda Kitengo cha Ustawi wa Jamii.  Aidha Afisa Ustawi wa 
jamii aelekeze watu namna ya kupata huduma ya utatuzi wa migogoro katika 
Jamii, pia afanye ziara vijijini kutoa huduma kwa wananchi.  

6.3   Taarifa ilipitishwa.  
 

iv. Mwakilishi wa Asasi za Kiraia. 

 WOMEDA 

7.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kuzuia mimba 
mashuleni, kuzuia ndoa za utotoni, kutoa elimu ya jinsia na afya za uzazi na kutoa elimu 
ya kuzuia VVU na UKIMWI.  Vijana walioshiriki kupata Elimu katika Shule nne ni 1,530 
wavulana 612 na wasichana 918.  Shule za Sekondari zilizopata huduma hiyo ni 
Kihanga, Ndama, Kituntu na Rwambaizi.   

 
 KVTC 

7.1 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kutoa elimu ya 
maadili na magonjwa yatokanayo na kujamiiana kwa vijana wa shuleni na vyuoni, 
kufadhili na kutoa mafunzo kwa vijana yatima na wanaoishi katika mazingira 
magumu,  kutembelea na kutoa elimu rika katika Vijiji vitano ambavyo ni Ndama, 
Lukaka, Kakiro, Runyaga na Chanika.  

 
 ACP/ELCT KARAGWE  

7.2 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kupokea ripoti 
za maendeleo ya wanafunzi na kutoa barua za ahadi kulingana na makubaliano, 
kukamilisha ripoti ya mwaka 2016 na kuituma kwa wafadhili, kufanya vikao vya 
wahisani kuhusu shughuli za miradi. 

 
 TUMAINI FUND 

7.3 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na  kutoa 
huduma ya pesa taslimu kila mwezi  TSh. 5,000/- kwa kila mtoto yatima kwa 
familia 42, kugawa vifaa mbalimbali kama nguo, vyandarua, daftari, sare za shule 
na kalamu kwa familia 129 zilizosajiliwa  zenye watoto yatima 236, kugawa 
mahindi kilo 756 katika Shule ya Msingi Suzana, na kilo 540 Shule ya Msingi 
Maguge. 
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 KAKAYODA 
7.4 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na  kutoa elimu 

ya kudhibiti maambukizi mapya ya VVU na UKIMWI kupitia mikutano ya hadhara, 
kutoa elimu ya siku tatu ya kujiepusha na ndoa za utotoni kwa wasichana 
wanaojifunza ufundi cherehani. 

 
 SODIT BUGENE 

 
7.5 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kutoa elimu 

kwa watu 11 juu ya athari za matumizi ya sabuni na vipodozi viambatasumu, 
mafunzo ya kutengeneza sabuni na mafuta kwa kutumia miti asilia na kutoa 
ushauri nasaha kwa WAVIU. 

 
 BCPA 

7.6  Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na ugawaji wa 
kondom za kiume katika nyumba za kulala wageni Nyakaiga, kufanya mikutano 
mbalimbali. 

 
 SAWAKA 

7.7 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kutoa huduma 
mbalimbali zinazohusiana na VVU na UKIMWI kwa wazee, watoto yatima walioko 
katika mazingira hatarishi, WAVIU, wajane na watu wenye ulemavu. 

 
7.8 Wakijadili taarifa hizo. Mjumbe alitaka kujua mchango wa ASASI kwa jamii katika 

kukabiliana na kesi zinazokuwepo mahakamani.  Ilifafanuliwa kuwa kazi ya ASASI 
ni kusuluhisha na kutatua migogoro, lakini wao sio mawakili kwa kuwasaidia 
wananchi kuendesha kesi mahakamani kwa hivyo mwananchi hutakiwa 
kujisimamia mwenyewe mahakamani au kutafuta wakili. 

 

v. Viongozi wa Madhehebu. 

a. Ki-Kikristo 

8.0 Taarifa iliwasilishwa na wajumbe walishauri kuwa madhehebu ya dini kwa kushirikiana na 

Idara za Elimu wajitahidi kuendelea kutoa elimu juu ya VVU na UKIMWI kwa wanafunzi 

hasa pale yanapotokea makusanyiko mbalimbali ya kidini au kishule yanayowahusisha 

wanafunzi. 

8.1 Taarifa iliwasilishwa.  
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vi. Mwakilishi wa NACOPHA. 

9.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na  kushiriki zoezi la 
upimaji wa hiari linaloendelea, kushawishi wadau  kujenga uwezo katika masuala 
mbalimbali yahusuyo UKIMWI, kuelimisha jamii kuwa wazi kuhusu VVU na UKIMWI, 
kuhamasisha wanachama kujiwekea hisa kwenye vikundi ili kukabiliana na changamoto 
ya kukosa mtaji katika vikundi.  Aidha taarifa ilionesha mafanikio yaliyopatikana ikiwa ni 
pamoja na kupata vyakula kwa watoto waishio na VVU kupitia vikundi vya CTC. 

 
9.1 Taarifa ilipitishwa.  

 
vii. Mwakilishi wa Vijana. 

10.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kusaidia wanawake 
na vijana kupata uwezeshwaji, kusaidia vijana kupata elimu juu ya ushirika, kutoa elimu 
juu ya athari za UKIMWI kwa vijana.  
10.1 Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walishauri kuwa vijana wanaopewa mikopo 

wapatiwe na ushauri juu ya biashara za kufanya ili kuweza kurejesha mikopo hiyo 
ili kuepuka kuwapeleka mahakamani wanaoshindwa kurejesha mikopo kwa muda 
unaotakiwa.  

10.2 Kuhusu msisitizo juu ya matumizi ya dawa za kupunguza makali ya VVU na 
UKIMWI wajumbe walishauri kuwa jamii ipewe elimu ya kutosha ili iendelee 
kutumia dawa hizo na kwamba wasichanganye imani za dini zao na matumizi 
sahihi ya dawa hizo.  

10.3 Wajumbe walisisitiza kuwa Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ataarifiwe kuwaelimisha 
baadhi ya viongozi wa madhehebu ya dini kutowapotosha wananchi juu ya 
matumizi sahihi ya dawa za kupunguza makali ya UKIMWI.  

10.4 Kuhusu taarifa za ASASI na wadau mbalimbali katika kikao hiki, wajumbe 
waliazimia kuwa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Idara ya Afya ziwe zinafanya 
uchambuzi wa masuala yaliyowasilishwa ikiwa ni pamoja na changamoto 
zilizojitokeza katika utekelezaji wa kazi zao, ili kuona namna ya utatuzi na 
utekelezaji wa masuala hayo yanayojitokeza.  

 

viii. Taarifa ya Afisa Utamaduni. 

11.0 Taarifa iliwasilishwa ikionesha kazi zilizofanyika ikiwa ni pamoja na kufanyika kwa 
michezo ya kirafiki ya mpira wa miguu, maadhimisho ya siku ya wanawake duniani 
tarehe 8/3/2017 na kushiriki maadhimisho ya siku ya maji duniani, yaliyofanyika kimkoa 
wilayani Karagwe.  
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11.1 Wakiijadili taarifa hii wajumbe walishauri kuwa wanamichezo wapewe elimu juu ya 
VVU na UKIMWI kila baada ya mechi kwisha.  Aidha Afisa Utamaduni arekebishe 
baadhi ya sentensi/kauli zinazotumika kwenye taarifa zake.  

11.2 Taarifa ilipitishwa.  
 
12.0 KUMB. NA. 16/2016/17- KUFUNGA KIKAO. 

12.1 Akifunga kikao Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe kwa mawazo na michango yao 
makini.  

12.2 Kikao kilifungwa mnamo saa 8:48 mchana. 
 

Wakiijadili taarifa hiyo, wajumbe walishauri kuwa suala la udhibiti UKIMWI liendelee kwa 
ushirikiano wa viongozi na wanachi wote.  

 
Taarifa ilipitishwa.  

 
 
KUMB NA 98/2016/2017/8 - TAARIFA ZA MKURUGENZI MTENDAJI. 
 

I. TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI MACHI 2017. 
Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri ilikisia kukusanya 
na kutumia kiasi cha fedha chenye jumla ya TSh. 34,771,925,911.65 hata hivyo kwa 
mwezi Machi 2017 Halmashauri ya Wilaya imekusanya kiasi cha TSh. 2,659,526,013.23 
ambapo jumla ya mapato Julai 2016 hadi mwezi Machi 2017 ni jumla ya TSh. 
23,376,065,020.34 ambayo ni sawa na 67.23%. 

 
Kwa upande wa matumizi kwa mwezi Machi 2017 Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 
imetumia jumla ya TSh. 2,837,318,827.13 ambapo jumla ya matumizi kwa mwezi Julai 
2016 hadi mwezi Machi 2017 ni TSh. 24,216,773,540.69 ambayo ni sawa na 64.77% ya 
lengo kwa mwaka.  

 
            Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walishauri kwamba mkakati wa kukaza hukumu uendelee 

na ukamilishwe ili Halmashauri iweze kulipwa kwa kesi ilizoshinda.  
 

 Kuhusu ukusanyaji wa mapato ngazi ya Kata, Wah. Madiwani walishauriwa kuwaelekeza 
Watendaji wa Kata kutoa taarifa sahihi za mapato kupitia vikao vya WDC.  

   
 Kuhusu usahihi wa mapato kutoka vyanzo mbalimbali wajumbe walishauri kwamba Mkuu 

wa Idara ya Fedha na Biashara na Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA wafanye marekebisho 
kwenye mfumo ili kuhakikisha mapato yanaendana na vyanzo vyake.  
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 Wajumbe waliishauri Menejimenti kujitahidi kuziba mianya yote ya upoteaji wa mapato 
ikiwa ni pamoja na kuboresha mazingira ya wakusanyaji wa mapato.  

   
  Taarifa ilipitishwa.  

 
II. TAARIFA YA MANUNUZI NA BODI YA ZABUNI KWA KIPINDI CHA JANUARI - 

MACHI, 2017. 
Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri ilikisia 
kununua vifaa, kazi na huduma mbalimbali vyenye thamani ya TSh. 5,181,938,618.70 
kwa mwaka.  Ambapo kwa mwezi Machi 2017 Halmashauri ilikisia kufanya manunuzi ya 
TSh. 431,828,212.23 ambapo manunuzi halisi yaliyofanyika ni yenye thamani ya TSh. 
154,224,822.59 ambayo ni sawa na asilimia 35.7.  
 
Kwa robo ya tatu Halmashauri ilikisia kununua vifaa/huduma mbalimbali vyenye thamani 
ya TSh. 1,295,484,654.69 ambapo manunuzi ya kawaida yaliyofanyika ni yenye thamani 
ya TSh. 320,173,149.47 ambayo ni sawa na asilimia 24.7. 

 
Taarifa ilipitishwa. 

 
III. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA  MIRADI YA MAENDELEO KWA KIPINDI JULAI- 

MACHI, 2017. 
Taarifa iliwasilishwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2016/17 Halmashauri imeidhinishiwa 
kiasi cha TSh. 5,643,393,738.61 ili kutekeleza na kusimamia miradi ya maendeleo. 
 
Kwa kipindi cha Julai - Machi 2016/17 Halmashauri ilipokea fedha kiasi cha TSh. 
6,060,488,172.67 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya maendeleo.  Ambapo katika fedha 
hizo kiasi cha TSh. 1,413,011,969.54 ni bakaa ya mwaka 2015/16 na TSh. 
4,647,476,204.13 zimepokelewa katika kipindi cha Julai - Machi 2017 sawa na asilimia 
82.4 ya makisio kwa mwaka wa fedha 2016/17. 

 
Taarifa ilipitishwa. 
 

IV. TAARIFA YA MIKOPO YA VIKUNDI VYA WANAWAKE NA VIJANA KWA ROBO YA 
TATU, 2016/2017. 
Taarifa iliwasilishwa ikionesha mikopo ya vikundi vya wanawake na vijana ambapo kwa 
robo ya tatu Januari - Machi jumla ya TSh. 8,000,000.00 zimetolewa kama mikopo kwa 
vikundi hivyo, ambapo kikundi kimoja ni wanawake na viwili ni vikundi vya vijana. Na 
fedha hizo zilitokana na mapato ya ndani. Aidha jumla ya TSh. 20,000,000.00 
zilihamishwa kutoka mapato ya ndani kwenda mfuko wa wanawake na vijana ikiwa ni 
asilimia kumi kwa mwezi Januari - Machi 2017.  Hata hivyo tangu mwaka wa fedha 
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uanze 2016/17 jumla ya TSh. 80,000,000.00 zimehamishwa kwenda mfuko wa 
wanawake na vijana. 

 
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walisisitiza kuwa taarifaya vikundi vilivyokopeshwa iwe 
inatolewa kwa Watendaji wa Kata na Wah. Madiwani.  

 
Taarifa ilipitishwa.  

 
V. TAARIFA YA VIKAO VYA KISHERIA VILIVYOFANYIKA NGAZI YA KATA NA VIJIJI 

KWA ROBO YA TATU 2016/2017. 
Taarifa iliwasilishwa ikionesha vikao vya kisheria vilivyofanyika kwa robo ya tatu ngazi ya 
Kata na Vijiji na watumishi walioondolewa kwenye orodha ya malipo ya mishahara na 
taarifa ya upimaji wa wazi wa utendaji kazi (OPRAS). 
Taarifa ilipitishwa.  

 
VI. TAARIFA YA UKAGUZI WA NDANI KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU, 2016/2017 

Taarifa iliwasilishwa ikionesha jumla ya hoja 14, ambapo hoja nne zilikuwa ni za kipindi 
cha  nyuma na 10 za robo ya tatu.  

 
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walishauri kuwa Menejimenti iandae majibu ya hoja kwa 
usahihi na kwamba ukaguzi unapofanyika ngazi za Vijiji na Kata mrejesho utolewe kwa 
wahusika.  

 
Aidha wajumbe walisisitiza kuwa wakandarasi wanaopata kazi ngazi za Kata 
waelekezwe kutumia mashine za EFD ili kuondoa hoja za ukaguzi.  

 
Wajumbe waliazimia kuwa mwongozo utolewe na Halmashauri kwa barua kuelekeza 
Taasisi zote kufanya manunuzi kwa watu wenye mashine za EFD.  
Taarifa ilipitishwa.  

 
VII. TAARIFA YA MADENI YA UJENZI WA VYUMBA VYA MAABARA SHULE ZA 

SEKONDARI. 
 Taarifa iliwasilishwa ikionesha jumla ya TSh. 121,795,680.00 ambazo wanadai wazabuni 

mbalimbali waliotoa huduma kwa ajili ya ujenzi wa maabara katika Shule mbalimbali za 
Sekondari. 

  
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walikubaliana  kwamba kila Kata ipelekewe madeni yake 
na kuhakikisha mkakati wa ulipaji wa madeni hayo unafanyika kupitia WDC.  
Taarifa ilipitishwa.  
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VIII. MAPENDEKEZO YA KUREKEBISHA SHERIA NDOGO NA. 01 VIPENGELE 1-9 YA 
MWAKA 2011, JUU YA KODI ZA USOMBAJI WA MADINI YA UJENZI.  

 
Taarifa iliwasilishwa ikionesha sheria iliyopendekezwa kubadilishwa na kwamba katika 
sheria ndogo hiyo utumikaji wake ulikua na ufanisi mdogo.  Aidha sheria hiyo ilitungwa 
ikilenga kukusanya kodi/ushuru  kwa kutumia vizuizi vya barabarani yaani “barrier”. 

 
Kutokana na madini kusafirishwa kwa kupitia barabara nyingi za mtaani ni dhahiri kuwa 
„barrier‟ hizo zilizoko barabara kuu zilikusanya kwa kiasi kidogo tu ushuru huo. Vilevile 
upo usombaji wa madini unaoishia kabla ya kufikia „barrier‟. Pia  baadhi ya madereva 
wamebainika wakisomba madini siku za mwisho wa wiki na pia siku za wiki kuanzia saa 
moja usiku.  

 
Kutokana na hali hiyo, hali halisi ya ukusanyaji wa ushuru huo kwa sasa haijafikia 
asilimia 50, hivyo Timu ya Menejimenti ya Mamlaka ya Mji Mdogo inatoa ushauri wa 
kufanya mabadiliko ya sheria hiyo ili kuona kama chanzo hicho kinaweza kuwa na 
uhakika katika ukusanyaji kama ilivyoshauriwa na Mwanasheria wa Halmashauri 

 
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe waliridhia kuwa mabadiliko hayo yafanyike haraka kwa 
kufuata taratibu zinazotakiwa, ili ianze kutumika kwa mwaka wa fedha 2017/2018 kwa 
lengo la  kuongeza mapato ya Halmashauri.  

 
Taarifa ilipitishwa.    

 
IX. MAPENDEKEZO YA WAJUMBE WA BARAZA LA KATA BWERANYANGE. 
 
Taarifa iliwasilishwa ikionesha mapendekezo ya wajumbe wapya wa Baraza la Kata ya 
Bweranyange kama ifuatavyo; 

1. Hussein M. Kashangaki     Mwenyekiti 
2. Stewart Nicholaus     Katibu  
3. Adrian M. Domisian     Mjumbe  
4. Najib H. Katuku     Mjumbe  
5. Abdul Bagoka     Mjumbe  
6. Retisia Dionizi     Mjumbe  
7. Rozimel M. Pastory     Mjumbe  
8. Marius A. Bwenge     Mjumbe 

  
Wakiijadili taarifa hiyo wajumbe walipitisha majina hayo kwa kuwa yalikidhi vigezo vya kisheria.  
 
Taarifa ilipitishwa.  
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KUMB. NA. 99/2016/2017/8 - KUFUNGA KIKAO. 
 
Akifunga kikao Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa mawazo yao na hivyo kufanikisha kikao. 
Alisisitiza Halmashauri kuendelea kukusanya mapato kikamilifu ili kufikia malengo ya Serikali ya 
kukusanya asilima 80.  Alitoa wito wa kuwezeshwa kwa baadhi ya Idara zinazowafikia wananchi 
moja kwa moja mfano Idara ya Kilimo na Mazingira ili kuwafikia wananchi na kuwapatia elimu 
kwa masuala ya kilimo, uhifandhi wa mazingira na kutochoma moto ovyo.  
 
Kuhusu dodoso linaloandaa taarifa za Kata alieleza kuwa dodoso hilo liboreshwe kwa 
kuongezea vipengele muhimu ili kuboresha taarifa hizo.  Aidha Kamati za UKIMWI na Kamati za 
Maendeleo za Kata ziendelee kufanya vikao vyake vya kisheria kikamilifu na kuwasilisha 
mihtasari yake kwa ngazi husika.  
 
Alieleza kuwa Idara ya Ardhi iendelee kufanya uhamasishaji kwa wananchi kupima maeneo yao 
kupitia makampuni binafsi yanayoendelea kufanya upimaji huo katika maeneo mbalimbali.  
 
Alisisitiza kuwa suala la mifugo iliyohamishwa kutoka pori la Kimisi iendelee kudhibitiwa kwa 
kutambuliwa rasmi. Aidha alitoa wito kwa Kamati ya Ulinzi na Usalama kuendelea kudhibiti 
suala la wahamiaji haramu na wahamiaji holela ndani ya Wilaya.  
 
Kikao kilifungwa mnamo saa 11:26 jioni.  
 
 
 
Wolta Kirita          Wallace Mashanda 
KATIBU         MWENYEKITI 
 

Umethibitishwa leo……………………………….. 
 
 


