
 

 

TFN 832 

  
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI 
(Ijazwe nakala tatu) 

Kutoka Julai ______________       Hadi  Juni____________      

 

Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotumika kupima utendaji kazi katika utumishi wa Umma.  Aidha  inakusudiwa kukidhi 
utekelezaji wa shabaha na malengo ya Menejimenti katika utumishi wa Umma na kujenga uhusiano mzuri wa utendaji kazi kati ya 
viongozi na wanaowaongoza. 
 

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU: 

1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma.  Kwa Maofisa Wakuu (Principal Officers) 
 na kuendelea baada ya kukamilsha fomu hii nakala halisi iwasilishwe kwa Katibu Mkuu (Utumishi), nakala ya pili 
ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, na nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika.  Maofisa 
wengine wote kuanzia Maafisa Waandamizi (Senior Officers) kwenda chini nakala halisi iwasilishwe kwa Mtenaji Mkuu 
wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipelekwe kwa Wizara Mama ya kada husika na nakala ya tatu apewe mtumishi 
anayehusika. 

 

2.   Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilishwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja. 

3.   Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpango wa kazi wa Taasisi (Stategic Plan) ukiainisha mpango wa 
     utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka huo. 
 

4.   Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na Msimamizi wake 
      wa kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwepo Msikilizaji akma ni muhimu. 

       
5.   Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa ufanisi 
      na alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo.  Taarifa za hawa wote zifikishwe kwa mwajiri wa 
      Taasisi/Asasi husika. 
 

 

SEHEMU YA 1.  TAARIFA BINAFSI 
 

Fungu:          Cheki Namba:               

     Jina la Fungu         
                                                                   

Kifungu:          Kituo cha Kazi:          

     Jina la Kifungu       
                                                                                                                                    

Jina Kamili:       Mk me 

 Jina la mwisho Jina la Kwanza Jina la kati Jinsia  
                                                    

Kiwango cha juu cha Elimu  

 

Cheo cha 
Madaraka 

            
Cheo cha 
Muundo 

          

 

Tarehe ya kuajiriwa 
          

Tarehe ya Cheo cha sasa 
        

 D D M M Y Y Y Y  D D M M Y Y Y Y 
 

Ngazi ya Mshahara  
Muda uliotumikia chini 
ya msimamizi wa sasa 

   Tarehe ya 
kuzaliwa 

        

Miezi D D M M Y Y Y Y 

 

Masharti ya kazi  
                                                    

DD = Tarehe, MM = Mwezi, YYYY = Mwaka,  mk = Mke, me = Mume  
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SEHEMU YA 2.     MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamzi wa Kazi 

 

2.1 
Namba 

2.2  Malengo 
yaliyokubalika 

2.3 Malengo ya 
Utendaji 

Yaliyokubalika 

2.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

2.5 Mahitaji ya 
Rasilimali 

zilizokubalika 
 Usimamizi katika 

kukusanya mapato na 
kuhakikisha hali ya 
ukusanyaji wa mapato 
inakuwa shwari na ya 
ufanisi kwa wakati 
wote. 
 

 
 
 
 
 

  
 
 
 
 
 
 

 Utoaji wa takwimu 
zitakazosaidia 
kukusanya mapato 
(haswa takwimu 
zinazokuwa 
zinaongezeka). 
 

   
 
 
 
 
 
 
 

   
 
 
 
 

  
 

     
 
 
 
 
 
 

     
 
 
 
 
 

     
 
 
 
 
 

   
 
 
 
 

  
 
 
 
 
 

 
 
 

2.6  Mtumishi Anayepimwa                                           2.7  Msimamizi wa Kazi 
 
 

 _________________     ________    _________    ___________________    ______    ________ 
Jina (Kwa herufi kubwa)         Saini               Tarehe           Jina (Kwa herufi kubwa)       Saini          Tarehe  
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SEHEMU YA 3: MAPITIO YA NUSU MWAKA (DESEMBA…………………..) 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

 
  

  

3.1 
Namba 

3.2  Malengo yaliyokubalika 
(kama sehemu ya 2) 

3.3 Maendeleo ya 
Utekelezaji Kufikia Lengo 

3.4 Sababu yenye 
Kuathiri Utekelezaji 
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SEHEMU YA 4:  KUREKEBISHA MALENGO (Pale inapohusika) 
Ijazwe na Mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

    
    

  

4.1 
Namba 

4.2  Marekebisho ya 
Malengo 

yaliyokubalika 

4.3 Malengo ya 
Utendaji 

Yaliyokubalika 

3.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

4.5  Mahitaji ya 
Rasilimali 

Zilizokubalika   

       

       

       

       

       

       

       

       

       

       

4.6  Mtumishi Anayepimwa  4.7  Msimamizi wa Kazi   

   

    

_____________________     _________     _________      _____________________      _________ 

Jina (Kwa herufi kubwa)        Saini             Tarehe        Jina (Kwa herufi kubwa)        Tarehe  
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SEHEMU YA 5:  UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA (JUNI …………………) 
Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

  

      

5.1 
Namba 

5.2. Malengo 
Yaliyokubalika 

5.3. Maendeleo ya Utekelezaji  
wa Malengo yaliyofikiwa 

 
5.4. Alama Iliyotolewa 

Mtumishi Msimamizi 
Alama 

Zilizoafikiwa 

 
 
 
 
      

 
 
 
 
 
      

 
 
 
 
 
      

 
 
 
 
 
 
      

 
 
 
 
 
 
      

 
 
 
 
 
      

 
 
 
 
      

 
Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji:  Jumuisho hili lionyeshe 
mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika sehemu 5 
    



 
Alama: 
1 = Utekelezaji wa malengo yote nay a ziada kwa ufanisi 
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 
4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha 
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 
 

 
 

Page 5 of 7 
 

  

SEHEMU YA 6:  SIFA ZA UTENDAJI BORA 
Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamizi wa Kazi 

  

      

6.1 
Namba 

6.2. Malengo 
Yaliyokubalika 

5.3. Ubora wa Sifa 
5.4. Alama Iliyotolewa 

Mtumishi Msimamizi 
Alama 

Zilizoafikiwa 

1 MAHUSIANO KAZINI 

Uwezo wa Kufanya kazi na wenzi    

Uwezo wa Kushirikiana na wenzi    

Uwezo wa kustahiliwa na wenzi    

2 
MAWASILIANO NA 
USIKIVU 

Uwezo wa kujieleza kimaandishi    

Uwezo wa kujieleza kwa kunena    

Uwezo wa usikivu na ufahamu    

Uwezo wa kufunza nak uendeleza    

3 UONGOZI NA USIMAMIZI 

Uwezo wa kupanga na kusimamia    

Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha 
na kutatua migongano 

   

Uwezo wa ubunifu na uanzishaji    

4 UBORA WA UTENDAJI 

Uwezo wa kutoa matokeo sahihi 
kwa wakati 

   

Uwezo wa kuhimili utekelezaji na 
kuendelea kwa muda mrefu 

   

5 
UTENDAJI UNAOZINGATIA 
WINGI WA MATOKEO 

Uwezo wa kufikia malengo    

Uwezo wa kumukdu majukumu ya 
ziada 

   

6 
UWAJIBIKAJI NA UTOAJI 
WA MAAMUZI 

Uwezo wa uwajibikaji katika 
kutekeleza majukumu 

   

Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi 
kwa wakati muafaka 

   

7 KUTHAMINI WATEJA Uwezo wa kuhudumia wateja    

8 UAMINIFU 

Uwezo wa kuonyesha stadi za 
uongozi 

   

Uwezo wa kumsaidia Kiongozi 
kutekeleza majukumu yake 

   

Uwezo wa kupokea na kutekeleza 
maelekezo 

   

9 UADILIFU 

Uwezo wa kutekeleza majukumu 
kikamilifu kwa muda uliopangwa 

   

Kutoa huduma bora bila vishawishi    

Uwezo wa kutumia taaluma kwa 
manufaa ya umma 

   

  Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya 6         



 

 
Alama: 
1 = Utekelezaji wa malengo yote nay a ziada kwa ufanisi 
2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 
3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 
4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha 
5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 
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SEHEMU YA 7.  UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6)   
  

MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo):   

  
  

………………………………………………………………………………………………………… 
  

………………………………………………………………………………………………………… 
  

  
Jina la Mtumishi 

Saini Tarehe 

  

  
…………………………….. 

………………………… ……………………… 

  

MAONI YA MSIKILIZAJI (kama yapo)   

…………………………………………………………………………………………………………   

…………………………………………………………………………………………………………   

  

 
Jina la Msikilizaji 

 

Saini Tarehe 

  

  ……………………………….. …………………… ………………………   

  
MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo)   

  
…………………………………………………………………………………………………………   

…………………………………………………………………………………………………………  

  

 
Jina la Msimamizi 
 
 Saini Tarehe   

 ……………………………….. …………………… ………………………   

  

  
SEHEMU YA 8:  TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU 
  

          

  
Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au  hatua za kuboresha utendajji wa mtumishi 
ama hatua za kinidhamu kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika.   
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